site logo

Ta yaya tsarin kula da zafin wutar makera a tsaye yake aiki?

Ta yaya tsarin kula da zafin wutar makera a tsaye yake aiki?

Ta yaya tsarin kula da zafin wutar makera a tsaye yake aiki? Bari mu duba.

Tsarin kula da zazzabi wani sashi ne wanda ke da ilimin kimiyya da fasaha a cikin abubuwan da ke cikin bututun wutar makera a tsaye. Shi ne tsarin sarrafa kansa na farko. Aikace -aikacensa a kan tanderun bututu na tsaye yana da mahimmanci iri ɗaya a matsayin muhimmin ci gaba. Yana inganta ikon sarrafa wutar wutar lantarki ta gargajiya. Wannan yanayin ba kawai yana inganta ingantaccen aiki na murhun bututu a tsaye ba, har ma yana sa sarrafa zafin jiki ya zama daidai. Aikace -aikacen tsarin sarrafa zafin jiki na shirin yana haɓaka tsarin fasaha na zamani na bututun bututu na tsaye, kuma yana nuna ƙwarewar masana’antar ƙasata. Matsayin ci gaba yana inganta a hankali

Mataki ɗaya: auna ma’aunin zafin wutar makera na wuta

The thermocouple yana tattara siginar ta kayan aikin sarrafa zafin jiki, kuma yana aunawa da sarrafa allon faɗakarwa don sarrafa kusurwar madaidaicin thyristor, ta yadda zai sarrafa halin yanzu na babban maɗaukakiyar madauki, da kuma kiyaye tanda bututu a tsaye a saita zafin aiki.

Matakai Biyu: Zaɓin Kayan Aiki a cikin Furnace na Furnace Tube Tsaye

Za a yi amfani da kayan wutar makera na bututun bututu na tsaye daga kayan ƙyalli kamar alumina, fiber mai ƙyalƙyali da tubalin nauyi, da abubuwan dumama wutar lantarki kamar sandunan siliki molybdenum da sandunan carbide na silicon za a yi amfani da su don samar da tushen zafi. Mai sarrafawa zai zama mai kula da zafin jiki na thyristor, *** Inganta aikin ainihin-lokaci da sarrafa madaidaiciyar madaidaicin zafin wutar makera.

Matakai uku: madaidaicin bututu masu madaidaiciya madaidaiciya ana iya sarrafa su ta tsarin kwamfuta

Bayan an yi amfani da tsarin sarrafa zafin jiki na kwamfuta sosai a kan bututun bututu na tsaye, kwamfuta ɗaya tana iya sarrafa tanderun bututu da yawa a lokaci guda, ganin sarrafa shirin atomatik. Hakanan yana da ayyuka kamar nuni da yawan zafin jiki mai yawa, ajiya rikodi da ƙararrawa.

Matakai huɗu: madaidaicin bututun wutar makera thyristor

Tsayin madaidaicin murhun murhun thyristor mai sarrafa zafin jiki ya ƙunshi babban da’irar da kewaye. Babban da’irar murhun bututu na tsaye ya ƙunshi thyristor, fuse kariya mai saurin wuce gona da iri, ƙaramin ƙarfin wutar lantarki bututu mai dumama wutar lantarki da sauran sassan. Madaidaicin iko na murhun bututu na tsaye yana kunshe da wutan lantarki na siginar DC, wutar lantarki mai aiki da DC, mahaɗin amsa na yanzu, haɗin siginar aiki tare, mai haifar da bugun bugun jini, mai gano zafin jiki da na’urar sarrafa zafin jiki na bututun lantarki makera.