site logo

Yadda za a lissafta babban zazzabi mai rarrafe kaddarorin refractories?

Yadda za a lissafta babban zazzabi mai rarrafe kaddarorin refractories?

Lokacin da refractory ana yi masa wani nauyi da bai kai ƙarfinsa na ƙarshe ba a yanayin zafi mai yawa, naƙasasshen filastik yana faruwa, kuma adadin naɓarɓarewa zai ƙaru a hankali tare da lokaci, har ma ya lalata ƙirar. Wannan abin da ake kira creep. Lokacin ƙera ƙirar zafi mai zafi, gwargwadon gwajin rarrafewar kaya da ƙimar raguwar kayan ƙima, za a iya ƙalubalanci ƙimar yanayin zafi mai ƙima da ƙima. Babban dukiyar da ke rarrafe na kayan ƙyama tana nufin naƙasa na samfura a ƙarƙashin yanayin zafi mai ɗorewa a ƙarƙashin damuwa.

Hanyar gano babban zazzabi mai rarrafewa shine: a ƙarƙashin matsin lamba, dumama a wani takamaiman lokaci, riƙewa na dogon lokaci bayan isa takamaiman zafin jiki, yin rikodin nakasa samfurin a cikin madaidaicin jagora akan lokaci, da lissafin ƙimar rarrafe. Tsarin lissafi shine:

P = (Ln-Lo)/L1*

Inda matsanancin matsin lamba na P-high na raguwar samfuran samfuri, %;

Ln – tsayin samfurin bayan yawan zafin jiki nh, mm;

Lo – tsayin samfurin bayan da zafin zafin ya fara, mm;

L1 – Tsayin asalin samfurin, mm.

Adadin naƙasasshe da karkacewar lokacin jujjuyawar kayan ƙira a ƙarƙashin babban zafin jiki da yanayin ɗaukar kaya sun bambanta tare da canje-canje na abubuwa da yawa kamar su kayan, ƙimar dumama, zazzabi mai ɗimbin yawa, girman kaya, kuma bambancin yana da girma ƙwarai. Don haka, don samfuran kayan aiki daban -daban, yanayi kamar babban zazzabi na gwajin zazzabi yakamata a keɓance shi daban gwargwadon yanayin amfani da su.