site logo

Dangane da waɗanne alamomi yakamata a zaɓi manyan tubalin alumina?

Dangane da abin da alamomi ya kamata manyan tubalin alumina a zaba?

Manyan tubalin alumina suna da maki daban -daban gwargwadon fikafikan, kuma an raba su zuwa maki daban -daban na aji 1, aji 2, da aji na 3. manyan tubalin alumina don murhun wuta, manyan tubalin alumina don murhun wuta mai zafi, babban tubalin duba alumina don masu sabuntawa, manyan tubalin alumina don rufin murhun wutar lantarki, manyan tubalin alumina na ganga na ƙarfe, da kuma juriya mai ƙarfi don murhun wuta. Bricks na Aluminium, da manyan manyan bulo na alumina don murhun murhun bututun hada bututun ƙarfe, ƙaramin creep manyan alumina don murhun wuta mai zafi, da sauransu.

Ire -iren ire -iren alamomi ma daban ne. Babban tubalin yana da alamomi daban-daban na LZ-75, LZ-65, LZ-55, LZ-48. Manuniya na zahiri ma sun bambanta. Musamman akwai manyan bambance -bambance a cikin ƙima mai yawa, zazzabi mai taushi mai ƙarfi, ƙarfin matsawa, da raguwa.

Babban taswirar tubalin alumina na gaske

Hakanan akwai bambance -bambance tsakanin manyan tubalin alumina don murhun murhu da murhun wuta mai zafi. Akwai bambance-bambancen guda uku don murhun murhu: GL-65, GL-55, da GL-48. Don tanderun wuta mai zafi, akwai RL-65, RL-55, da RL-48, kazalika da ƙananan rarrafe. Akwai maki bakwai na tubalin aluminium masu tsauri: DRL-155, DRL-150, DRL-145, DRL-140, DRL-135, DRL-130, da DRL-127. Waɗannan maki goma suna da bambance -bambance daban -daban guda goma a cikin abun ciki na aluminium, juriya na matsin lamba, zazzabi mai taushi a ƙarƙashin nauyi, da jujjuyawa.

Dangane da bukatun kasuwa, masana’antun a halin yanzu suna samar da manyan tubalin alumina masu inganci daban -daban tare da 68%, 70%, da 72%abun cikin aluminium. Ba a jera bulo na LZ-48 a cikin kewayon manyan bulo na alumina ba, saboda abubuwan aluminium na tubalin yumbu kusan 55%, don haka akwai alamomi da yawa don nau’ikan manyan tubalin alumina. Idan babu wani dalili na kwatanta farashi shi kaɗai, yana da kyau a kwatanta farashin kawai akan jigon alamomi iri ɗaya.

A ƙarƙashin yanayi na yau da kullun, masana’anta suna shirya samfuran da suka dace gwargwadon yanayin zafin mai ƙera, yanayin rufin murhu, da yanayin lalata. Yawancin ana ambaton su akan farashi mai dacewa dangane da alamomin jiki da na sinadarai da mai ƙera ya bayar.

A takaice, yakamata a tantance zabin manyan tubalin alumina gwargwadon yanayin amfani daban-daban, kuma ba za a iya kwatanta tushen siyan ba ko farashin yayi ƙasa. Yakamata a ƙaddara ingancin amfani gwargwadon amfani da alamomi. Da fatan wannan labarin zai taimaka muku.