- 07
- Sep
Taƙaitaccen gabatarwar cikakken canja wurin zafi a cikin babban murfin muffle mai zafi
Taƙaitaccen gabatarwar cikakken canja wurin zafi a cikin babban murfin muffle mai zafi
Babban murhun muffle makera shine kayan aikin dumama gabaɗaya, gwargwadon sifa za a iya raba shi cikin murhun akwatin, murhun bututu da tanderu. Na’ura ce da ake amfani da ita don dumama. Ta yaya haɗaɗɗen zafi ke canjawa a ciki?
A cikin musayar zafi na murhun murfi mai tsananin zafi, galibi ana raba shi zuwa yankuna uku na zafin jiki daban-daban: iskar gas, bangon makera da ƙarfe mai zafi. Daga cikin su, yawan zafin iskar gas din yana da girma, sannan zafin bangon tanderu yana biye da shi, kuma zafin zafin ƙarfe mai zafi yana da ƙarancin ƙarfi. Ta wannan hanyar, tsakanin tanderu da bangon tanderu, tsakanin iskar gas da ƙarfe, da tsakanin bangon makera da ƙarfe, ana aiwatar da musayar zafi ta hanyar radiation da convection, kuma akwai asarar zafi saboda jagorancin zafi na bangon makera.
1. Canja yanayin zafi na iskar gas mai murfi mai zafi zuwa baƙin ƙarfe Bayan zafin da ke fitowa daga iskar gas ɗin an canza shi zuwa bangon tanderu da farfajiyar ƙarfe, ana jan hankalin wani sashi kuma ɗayan yana nuna baya. Dole zafin da ke nuna dole ne ya ratsa cikin iskar gas ɗin da ke cike da tanderu, wanda gas ɗin murhun yake shaye -shayensa, kuma ragowar ɓangaren yana haskakawa zuwa bangon tanderun ƙarfe ko ƙarfe, kuma ana sake shi akai -akai.
2. Canza zafi mai zafi na iskar gas mai zafi mai zafi zuwa ƙarfe A cikin tanderun wutar da ke akwai, yawan zafin iskar gas ɗin galibi yana cikin kewayon 800 ℃ -1400 ℃. Lokacin da iskar gas ɗin tanda ke kusa da 800 ° C, tasirin radiation da convection kusan daidai suke. Lokacin da iskar gas ɗin tanderun ta fi 800 ° C, canja wurin zafin zafi yana raguwa, yayin da canja wurin zafin zafi ke ƙaruwa sosai. Misali, lokacin da zafin iskar gas mai buɗe wuta a cikin injin injin ƙarfe ya kai kusan 1800 ° C, ɓangaren mai haske ya kai kusan kashi 95% na jimlar canja wurin zafi.
3. Canja yanayin zafi na bango da saman murhun muffle mai zafi zuwa ƙarfe yana da ɗan kama da na baya, kuma ana maimaita shi akai-akai. Bambanci shi ne cewa saman ciki na bangon tanderu shima yana ɗaukar zafi ta hanyar da ta dace, kuma har yanzu ana ɗaukar wannan zafin cikin yanayi mai annuri.