- 02
- Nov
Babban abubuwan da ke tattare da abubuwan da ke juyewa kamar bulo mai numfashi, bulogin bututun bututun ruwa, da siminti
Babban abubuwan da ke tattare da kayan da aka lalata kamar su tubali masu numfashi, bulogi mai toshe bulo, da siminti
Ana amfani da kayan haɓakawa sosai a cikin ƙarfe, fasahar sinadarai, man fetur da sinadarai, masana’antar kera, sarrafa wutar lantarki da sauran filayen masana’antu, waɗanda mafi girman adadin ana amfani da su a cikin masana’antar ƙarfe. A cikin karfe ladles da refining tanderu a cikin steelmaking masana’antu, da refractory kayan da aka saba amfani da steelmaking masana’antun sun hada da numfashi bulo, bututun ƙarfe block bulo, lantarki tanderu cover, castables, magudanar ruwa yashi, magnesia carbon tubalin, da dai sauransu Wadannan refractory kayan ne daban-daban, kuma manyan abubuwan da aka kara da su sun bambanta sosai. Daga nazarin sinadarai, kayan da aka lalata sun hada da ma’adanai, irin su corundum, mullite, magnesia, da dai sauransu. Babban abubuwan da ke ciki shine alumina da magnesia.
(Hoto) Corundum
Amma ga babban ɓangaren kayan haɓakawa, shine ɓangaren matrix wanda ke ƙunshe da kayan haɗin gwiwa, shine tushen halayen kayan haɓakawa, kuma kai tsaye yana ƙayyade kaddarorin samfuran samfuran. Misali, bulo mai numfashi yana bukatar a yi ta da ma’ada mai inganci, sannan a yi shi ta hanyoyi masu tsauri kuma masu ma’ana, ta yadda za a tabbatar da cewa tsawon rayuwar bulogin numfashin da masana’antun karafa ke amfani da su na iya biyan bukatun da ake bukata. Babban abubuwan da ke tattare da abubuwan da aka lalata na iya zama oxides (aluminum oxide, magnesium oxide, da dai sauransu), ko abubuwa ko mahaɗan da ba oxide (carbon, silicon carbide, da sauransu).
Dangane da yanayin manyan abubuwan da aka gyara, ana iya raba kayan haɓaka zuwa kashi uku: acidic, tsaka tsaki, da alkaline. Abubuwan da ke hana acidic galibi kayan da ke ɗauke da acidic oxides kamar silicon oxide. Babban sashi shine silicic acid ko aluminum silicate, wanda zai haifar da gishiri a ƙarƙashin aikin babban zafin jiki da alkali. Babban abubuwan sinadarai na alkali refractories sune magnesium oxide, calcium oxide, da dai sauransu. Abubuwan da aka saba amfani da su sun haɗa da yashi mai zubar da ruwa da faifan ladle. Neutral refractories ne tsananin carbonaceous da chromium refractories. Bugu da ƙari, ƙananan ƙwayoyin aluminium (abincin alumina mafi girma fiye da 45%) sune masu tsaka-tsakin tsaka-tsakin da ke da alaƙa da acidic, yayin da chromium refractories sukan zama mafi alkaline. Don kayan da ba za a iya jurewa ba, kayan aikin alumina na gama gari sun haɗa da tubalin numfashi, bulogin bututun bututun ƙarfe, da murfin tanderun lantarki.
(Hoto) Murfin murhun wuta
Kamfaninmu yana da shekaru 18 na bincike da haɓakawa, samarwa da tallace-tallace na kayan haɓakawa kamar bulo na numfashi, bulogin bututun bututun ƙarfe, simintin ƙarfe, da ƙirar ƙira, ƙira na musamman, da aiwatar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kowane tsari, don masana’antun ƙarfe na iya amfani da su. da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.