site logo

Yadda za a bambanta ingancin muffle makera?

Yadda za a bambanta ingancin muffle makera?

A matsayin kayan aikin dumama da aka saba amfani da shi, murhun murfi yakan bayyana a dakunan gwaje-gwaje, dakunan dubawa, da kuma taron masana’antu. Har ila yau, akwai kamfanonin kayan aiki da yawa waɗanda za su iya samar da murhun wuta, kuma akwai samfuran murhu da yawa da za a zaɓa daga. Zaɓin murfi mai dacewa ba shi da sauƙi! Abu na farko shine la’akari da alamomi na gaba ɗaya, sannan la’akari da bukatun mutum.

Wadanne alamomi ne na gaba ɗaya cewa kyakkyawar tanderun muffle yana buƙatar la’akari? Wadannan su ne wasu nassoshi da masana’antar tanderun tanderu suka bayar.

IMG_256

Muffle tanderun kayan aikin lantarki ne wanda ke haifar da zafi mai zafi. Da fatan za a lura cewa akwai abubuwa biyu da ya kamata a kula da su. The “high zafin jiki” muffle tanderu kuma ake kira high zazzabi tanderu. Ana amfani da shi gabaɗaya don samar da babban zafin jiki sama da 300 ℃, kuma ana iya amfani dashi a 800-1000 ℃, har ma a babban zafin jiki na 1800 ℃. Yana faruwa da tanderun murfi. Yawancin lokaci muna jin zafi lokacin da zafin jiki ya kai 60 ° C, kuma muna jin rauni a 80 ° C. Sabili da haka, lokacin amfani da tanda masu matsala, yi hankali da zafin zafi mai zafi.

Yawancin murhun wuta har yanzu suna ɗaukar tsarin harsashi guda ɗaya, wato, tsarin da harsashi baƙin ƙarfe ke naɗe rufin tanderu kai tsaye.