site logo

Ka tuna waɗannan abubuwa 14 da za ku iya amfani da tanderun murfi lafiya

Ka tuna waɗannan abubuwa 14 da za ku iya amfani da tanderun murfi lafiya

(1) Ya kamata a ɗora tanderun laka a kan wani kakkarfan tebirin siminti, kuma kada a ajiye sinadaran da ake kashewa a kusa da shi, balle kayan wuta da abubuwan fashewa;

(2) Tushen zafi mai zafi dole ne ya sami wutar lantarki ta musamman don sarrafa wutar lantarki;

(3) Lokacin da sabon tander ɗin ya yi zafi a karo na farko, ya kamata a daidaita zafin jiki mataki-mataki sau da yawa kuma a hankali ya tashi;

(4) Lokacin narkewa ko kona samfurori a cikin tanderun, ƙimar dumama da matsakaicin zafin wutar lantarki dole ne a sarrafa shi sosai don guje wa splashing samfurin, lalata da haɗin ginin tanderun. Irin su kona kwayoyin halitta, takarda tacewa, da sauransu, dole ne a toka a gaba;

(5) Zai fi kyau a yi layi a cikin tanderun tare da takarda mai tsabta mai tsabta da lebur don kauce wa lalacewar bangon tanderun a yayin da aka yi hasara mai haɗari;

(6) Dole ne a yanke wutar lantarki bayan amfani, kuma za’a iya buɗe ƙofar tanderun kawai bayan zafin jiki ya ragu a ƙasa da 200 ° C, kuma dole ne a yanke wutar lokacin lodi da ɗaukar samfurori don hana girgiza wutar lantarki;

hoto

(7) Lokacin buɗewa na ƙofar tanderun ya kamata ya zama ɗan gajeren lokacin da za a iya ɗauka da ɗaukar samfurori don tsawaita rayuwar wutar lantarki;

(8) Haramun ne a zuba wani ruwa a cikin tanderu;

(9) Kada a sanya samfuran da aka lalata da ruwa da mai a cikin tanderun; kar a yi amfani da matsi da ruwa da mai don ɗauka da ɗaukar samfurori;

(10) Sanya safar hannu lokacin lodi da ɗaukar samfurori don hana ƙonewa;

(11) Ya kamata a sanya samfurin a tsakiyar tanderun, sanya shi da kyau, kuma ba bazuwar ba;

(12) Kada a taɓa tanderun lantarki da samfuran da ke kewaye a hankali;

hoto

(13) Yanke tushen wuta da ruwa bayan amfani;

(14) Kada ku wuce iyakar zafin jiki na juriya a lokacin amfani