- 08
- Jan
Nawa babban zafin jiki na manyan bulogin alumina na iya jurewa?
Nawa babban zafin jiki na manyan bulogin alumina na iya jurewa?
High alumina refractory tubalin an ƙirƙira su kuma an ƙirƙira su daga bauxite ko wasu albarkatun ƙasa tare da babban abun ciki na alumina. Aluminum silicate tubali refractory tare da abun ciki na Al2O3 mafi girma fiye da 48% kuma ana kiranta gaba ɗaya a matsayin manyan tubalin alumina, tare da babban kwanciyar hankali na thermal da juriya na wuta. Tare da zazzabi sama da 1770 ℃, ɗayan mahimman kaddarorin aiki na bulogin alumina mai ƙarfi shine ƙarfin tsarin a yanayin zafi. Yawanci ana ƙididdige wannan sifa ta yanayin zafi mai laushi mai laushi a ƙarƙashin kaya. Hakanan ana auna kaddarorin masu rarrafe masu zafin jiki don nuna ƙarfin tsarin yanayin zafi mai girma. Don haka digiri nawa ne na babban zafin jiki zai iya jurewa bulogin alumina masu jurewa? Sakamakon gwajin ya nuna cewa zafin jiki mai laushi a ƙarƙashin kaya yana ƙaruwa tare da karuwar abun ciki na Al2O3.