- 10
- Jan
Yadda za a gyara pulse transformer a kan induction narkewa?
Yadda za a gyara pulse transformer a kan induction narkewa?
Ko dai bugun bugun bugun jini ne (kananan na’urar wutar lantarki guda 6 akan allon sarrafawa) ko bugun inverter (wanda aka sanya shi a wani wuri, ya danganta da injin bugun bugun bugun da injin wutar lantarki masana’anta, akwai transfoma guda ɗaya ko biyu tare. Don ƙananan allunan kewayawa, akwai tasfotoci 4 akan allon da’ira ɗaya). Amma akwai diode mai fitar da haske mai launin ja ko kore a gefen kowace taransfoma. Lokacin da bugun jini ya kasance na al’ada, waɗannan diodes zasu fitar da haske. Tabbas, wani lokacin diode mai fitar da haske kanta ya karye.
Don haka yana da tabbacin cewa diodes masu fitar da haske suna kan nuna cewa bugun jini ya kasance na al’ada? amsar ita ce korau. Abubuwan da ake fitarwa na wasu na’urorin bugun jini suna sanye da diodes guda biyu, ɗayan yana kama da gyaran rabin igiyar ruwa don samar da wutar lantarki ta gaba zuwa thyristor, ɗayan kuma yana jujjuya kuma an haɗa shi zuwa tashar fitarwa don iyakance yawan ƙarfin wutar lantarki. Idan aka dauka cewa diode din da aka yi amfani da shi wajen gyarawa ya karye (open circuit), diode mai iyakance wutar lantarki ya zama gyare-gyare, kuma diode mai fitar da haske har yanzu yana fitar da haske idan yana da wutar lantarki ta gaba. Saboda haka, diode haske-emitting diode ba zai iya daidai ƙayyade ko bugun bugun jini ya lalace.
A cikin yanayin bincika amincin sauran abubuwan da aka gyara (yafi thyristors), hanyar da za a yanke hukunci ko bugun bugun bugun jini yana da kyau ko a’a: cire waya gama gari na wayoyi bugun bugun inverter guda uku akan allon kulawa. Don allon kula da nau’in MPU-2, Kunna ƙaramin maɓalli No. 1 akan allon zuwa ƙarshen ƙarshen (kashe da’irar sharewa), sannan kunna wutar lantarki ta matsakaici bisa ga shirin, kunna potentiometer wutar lantarki akan kofa panel zuwa matsakaicin, da kuma lura ko DC ƙarfin lantarki ne 400 ~ 500V? Idan haka ne, yana nufin cewa da’irar mai gyara ciki har da bugun bugun jini na al’ada ne; idan wutar lantarki ta DC ba ta da kyau ko kuma ta yi ƙasa sosai, cire ƙofofin na’urar gyara thyristor ɗaya bayan ɗaya sannan a lura. Ka tuna, idan an cire thyristor tare da bugun jini na yau da kullun, ƙarfin lantarki zai zama ƙasa. Idan an cire thyristor da bugun jini ya lalace, babu amsa akan mita, kamar dai ba a cire wayar ba, yana nufin cewa akwai matsala tare da bugun jini. Cire allon bugun bugun jini, idan akwai diodes biyu a ƙarshen fitarwa na allon bugun, sai a sayar da ƙarshen diode na gaba, sannan a auna da juriya na mita na duniya, sannan a maye gurbin wanda ya karye.