- 04
- Feb
Yadda ake aiki da na’urorin lantarki na tanderun narkewar azurfa don zama lafiya?
Yadda ake aiki da na’urorin lantarki na tanderun narkewar azurfa don zama lafiya?
1) Tsarin sarrafawa zai iya tabbatar da cewa samar da makamashi zuwa ga makera mai narkar da azurfa Ba zai zama haɗari ba lokacin da ba a saba da shi ba, kuma tanderun narkewar azurfa da kanta ba za ta lalace ba, kuma ba za ta yi lahani ga ma’aikata ba.
2) An sanya tsarin sarrafawa a cikin matsayi wanda ya dace da mai aiki don aiki da lura. Murfin narkewar azurfa yana sanye da maɓallin dakatar da gaggawa na gaggawa bisa ga takamaiman yanayin. Dole ne tsarin dakatar da gaggawa ya zama mai kulle kansa, kuma launin aikinsa ja ne. Idan akwai launi na bango, launin bango ya kamata ya zama baki. Sassan aiki na maɓalli mai sarrafa ya kamata su kasance na nau’in dabino ko nau’in kan naman kaza.
3) Tsarin kula da wutar lantarki na wutar lantarki na azurfa: tare da kariya mai yawa da kuma gajeren ayyukan kariya na kewaye. Lokacin da kewayar tanderun narkewar azurfa ta yi karo da harsashi, tsarin sarrafawa yana yanke wutar lantarki a cikin daƙiƙa 0.1.
4) Lokacin dubawa, daidaitawa, da kiyayewa, ya zama dole a lura da wuri mai haɗari ko ɓangaren jikin ɗan adam wanda ke buƙatar isa ga wuri mai haɗari don samar da tanderun narkewar azurfa, kuma wajibi ne don hana farawa cikin haɗari. Lokacin da tanderun narkewar azurfa na iya yin haɗari ga lafiyar mutum saboda farawa na bazata, dole ne a samar da na’urar kariya ta tilas don hana farawa cikin haɗari.
5) Lokacin da aka yanke makamashin da gangan sannan kuma ya sake haɗawa, wutar lantarki mai narkewa dole ne ta iya guje wa aiki mai haɗari.
6) An karɓi tsarin samar da wutar lantarki mai wayoyi biyar mai hawa uku, kuma harsashi na waje na tanderun narkewar azurfa yana ɗaukar matakan haɗin sifilin kariya.
7) An shigar da motar da ƙarfi, kuma sarrafawa yana buƙatar ɗaukar nauyi, gajeriyar kewayawa, da kariyar buɗewa, kuma matakin kariya yana sama da IP54.
8) A lokacin aikin wutar lantarki na azurfa, lokacin da wani sashi ya kasa ko ya lalace, wutar lantarki ta azurfa kanta tana da matakan kariya masu dacewa, wanda ba zai iya haifar da mummunar lalacewa ga wutar lantarki da kanta ba, kuma ba zai iya haifar da lahani ga mai aiki ba. Babban matakan kariya su ne: Kariyar lokacin aiwatar da aiki: ƙararrawa lokacin da ainihin lokacin gudu na aiki ya wuce ƙimar al’ada; Kariyar zafin jiki na dumama: ƙararrawa lokacin da aka wuce lokacin dumama ko sanyaya na yau da kullun amma ba a kai ga ƙayyadadden sakamako ba; Kariyar rashin aiki: saboda Ba a rufe bututun da kyau don rage matsa lamba, kuma ya kamata a ba da ƙararrawa idan sassan da bai kamata a motsa su ba; da dai sauransu.
9) Akwai matakan da za a hana abrasion na wayoyi a kusa da kanti na majalisar rarraba wutar lantarki. Babu mai haɗawa a cikin igiyar wutar lantarki.