site logo

Menene kwatancen filin maganadisu da hanyoyin magance tsangwama na manyan tanderun dumama?

Menene kwatance filin maganadisu da tsangwama hanyoyin magani na high-mita dumama tanderu?

Duk kayan aikin dumama shigar da a ƙarshe suna haifar da tasirin fata ta hanyar inverter da dumama coils don dumama ƙarfe da sauri zuwa zafin da ake so. Shin kun san ƙa’idodin jagorar filin maganadisu? Halin filin maganadisu shine cewa yana ɗaukar ɗan gajeren lokaci ne kawai. Layukan Magnetic da ke wucewa ta cikin ferromagnets idan aka kwatanta da wucewa ta iska: saurin filin maganadisu da ke wucewa ta feromagnet ya fi saurin wucewa ta iska, ma’ana, lokacin da ake ɗauka don wucewa ta mita ɗaya- dogon feromagnet Mai sauri fiye da wucewa ta 0.1cm na iska. Saboda haka, sai dai idan a ƙarƙashin tasirin filin maganadisu na waje, filin maganadisu yawanci baya karkata daga hanya.

Lokacin da manyan tanderun dumama masu yawa suna kusa, yana da sauƙi don haifar da tsangwama kuma ba za a iya amfani da su akai-akai ba. Idan kun yi ɗan rabuwar aminci, to za a matse filin maganadisu da ke kusa da feromagnet, wanda zai tilasta injin ya zama mai zaman kansa ta hanyar maganadisu. Idan manyan tanderun dumama da yawa sun yi kusa da juna, na’urorin biyu za su fafata. A lokuta masu tsanani, har ma zai shafi kwanciyar hankali na na’ura kuma ba za a iya yin zafi ko kasa yin zafi ba. A lokuta masu tsanani, wutar lantarki na iya lalacewa. Dangane da dalilan da ke sama, nisa tsakanin manyan tanderun dumama mai yawa ya kamata ya kasance gwargwadon yiwuwa.