- 25
- Sep
Halaye da yanayin amfani da wutar makera
Halaye da yanayin amfani da wutar makera
Quarna wutar makera shine tanderun da ke dumama kayan aikin kafin a kashe. Quenching shine sanya kayan aikin a cikin tanderun da zafi shi zuwa saman mahimmin mahimmancin kashe zafin jiki kuma a kiyaye shi na ɗan lokaci, sannan da sauri cire kayan aikin daga cikin tanderun kuma sanya shi cikin ruwan kashe (mai ko ruwa) don kashewa. Tushen zafi na tanderu na iya zama wutar lantarki da man fetur, kuma ana iya auna ma’aunin zafin da ma’aunin zafi. Ga tanderun da ke amfani da wutar lantarki, iskar gas da ruwa, ana iya sarrafa zafin jiki ta atomatik da daidaita ta da mita.
Ana amfani da tanderun murƙushewa don kashe kumburin bututun ƙarfe na aluminium da bayanan martaba. Kafin a kashe, samfuran da aka fitar suna da zafi iri ɗaya, kuma bambancin zafin jiki ya zama ƙasa da ± 2.5 ℃; lokacin kashewa, lokacin miƙa mulki yakamata ya zama ɗan gajeren lokaci, ba fiye da daƙiƙa 15 ba.
A baya, an kula da samfuran murƙushewar aluminium tare da wanka na nitrate (KNO3). Yayin da tsawon samfuran samfuran da aka fitar daga ƙarfe na ƙarfe ke ƙaruwa, an kawar da wannan hanyar kashe wutar. An fi amfani da tanderun kashe wutar a tsaye a gida da waje, kuma an saita wurin kashe wutar kai tsaye a ƙarƙashin jikin tanderun. Wannan tanderun wutar yana da halaye masu zuwa:
Fore Kafin a kashe, samfurin da aka fitar na iya zama mai ɗaci da sauri;
An iya saka kayan a cikin tafkin kashewa cikin kankanin lokaci;
CanYana iya guje wa lanƙwasawa da jujjuyawar samfur ɗin da aka fitar saboda nauyi da zafin sa, wanda ke da fa’ida don kula da sifar samfurin;
Properties Kayayyakin inji na samfuran da aka fitar bayan kashe su iri ɗaya ne.
Za a iya amfani da tanderun kashe wutar da aka ƙera ta ƙirar ƙirar sarrafa ƙarfe mara ƙarfe da Cibiyar Bincike don kashe maganin allurar da aka fitar da kayan ƙarfe, amma tsawon babban kayan ba zai iya wuce mita 8 ba. A zahiri ana amfani da shi a cikin ƙananan masana’antun sarrafa aluminium masu matsakaita da matsakaita, tare da ƙarfin sarrafa kayan aiki na shekara-shekara na tan 1,000. An raba murhu zuwa sassan dumama biyar, tare da matsakaicin ƙarfin dumama na kilowatts 300. Bayan ƙara kayan aikin taimako, jimlar ƙarfin shine 424 kilowatts.
Yanayin Amfani
1. Amfani na cikin gida.
2. Zazzabi na yanayi yana cikin kewayon -5 ℃ -40 ℃.
3. Matsakaicin zafi na kowane wata na yankin amfani bai wuce 85%ba, kuma matsakaicin zafin jiki na kowane wata bai wuce 30 ℃ ba.
4. Babu ƙura mai ƙura, gas mai fashewa ko gas mai lalata wanda zai iya lalata ƙarfe da rufi.
5. Babu bayyananniyar rawar jiki ko kumburi.