site logo

Yaya yawan zafin jiki na taro mai zafi yana buƙatar dumama?

Yaya yawan zafin jiki na taro mai zafi yana buƙatar dumama?

Menene shawarar zafin zafi mai zafi don ɗaukar nauyi yayin taro mai zafi? Yaya girman darajar digiri? Shin yana da kyau a 160 zuwa 180 digiri?

Ya kamata a ƙayyade zafin jiki na dumama bisa ga yanayin yanayin taro, kayan ɗamara, diamita mai dacewa, tsangwama da mafi ƙarancin izini don dacewa da zafi. T=T0+T=T0+(δ+Δ)/(α+d)

Daga cikin su T ── zafi zafi, ° C;

T0── Majalisar zafin jiki, ° C;

δ── Tsangwama ta gaskiya, mm;

Δ── Mafi ƙarancin izinin taro, mm;

α─ ─ Ƙididdigar ƙaddamarwa na layi na kayan aiki;

d── Daidaita daidai, mm.

Lokacin dumama ƙarfin, zafin jiki bai kamata ya wuce 80 ° C ba.

Matsakaicin zafin jiki na dumama shine 80 ° C ~ 100 ° C.

Lokacin da diamita na ciki ya fi 70mm girma, ko kuma tsangwama ya yi girma, hanyar dumama gabaɗaya ana amfani da ita don faɗaɗa rami na ciki na ɗaukar sa’an nan kuma zafi hannun riga. Yawanci, ana yin zafi zuwa 80 ° C, har zuwa 100 ° C. Fiye da 120 ° C zai haifar da zafin jiki, wanda zai rage tauri da daidaito na zobe mai ɗaukar hoto kuma ya shafi rayuwar sabis na ɗaukar nauyi.

Hakanan za’a iya ƙididdige yawan zafin jiki na dumama da ƙididdige yawan zafin jiki na mahallin taro, kayan aiki, diamita na dacewa, adadin tsangwama, da mafi ƙarancin izini don dacewa da zafi.