site logo

Refractory kayan don cupola

Refractory kayan don cupola

Cupola tanderu ce mai yin ƙarfe ko tanderun soya, kuma babban aikinsa shine yin ƙarfe. The aiki zafin jiki ne 1400 ~ 1600 ℃. An raba jikin tanderun zuwa kasa tanderu, jikin murhu, goshi da gada.

IMG_256

Kasan cupola yana hulɗa kai tsaye tare da narkakken ƙarfe mai zafi kuma yana ɗaukar nauyin duka cajin. ASC ramming kayan ko carbon ramming ya kamata a yi amfani da su a wannan bangare don taimakawa inganta rayuwar gindin cupola.

Babban Layer mai aiki na jikin tanderun yana tasiri da injiniyanci kuma yana sawa yayin caji. An gina shi da bulo-bulo na ƙarfe mai siffar fanka, kuma gefen waje an yi shi da yashi quartz.

Layin aiki na kasan jikin tanderun, yankin konewar coke a tuyere da sama suna da zafi sosai, kuma suna fuskantar yashwar slag, yashwar iska da abrasion. Anan, ana amfani da tubalin magnesia chrome mai jure lalata ko bulo na magnesia.

Yanayin oxidizing na ƙaramin aiki na jikin tanderun ya raunana, kuma ana amfani da kayan raming na ASC. Sauran sassan jikin tanderun ba su da zafi sosai, don haka ana amfani da tubalin yumbu ko tubalin silica. Matsakaicin dindindin ko rufin murhu na jikin tanderan an yi shi da tubali mai haske mai nauyin yumbu.

Yi amfani da tubalin yumbu ko bulo na alumina don gaba da gada na sassan cupola, kuma yi amfani da kayan raming na ASC don ɓangaren da ke hulɗa da narkakken ƙarfe; yi amfani da kayan raming na ASC tare da mafi girman abun ciki na siliki carbide, sassan da aka riga aka kera ko tubalin da ke jujjuyawa don ɓangaren da ke tuntuɓar slag; Yi amfani da tubalin yumbu ko tubalin yumbu mara nauyi don rufi ko yadudduka na dindindin.

Gabaɗaya, kasan murhun yana amfani da kayan raming na carbon, tubalin yumbu, da kayan raming na ASC, tsakiyar wutar lantarki yana amfani da bulo na magnesia chrome, tubalin magnesia, tubalin corundum, da tubalin yumbu, saman tanderun yana amfani da rami mara kyau. tubalin baƙin ƙarfe, da ƙananan ɓangaren wutar lantarki Clay tubalin, ASC tubalin, ASC ramming kayan, ASC preforms, ASC preforms ga slag kanti, ASC ramming kayan, da ASC ingancin gun laka da ASC preforms ga baƙin ƙarfe kanti.

Bulogin yumbu don goshi, gadoji, yadudduka na dindindin, bulogin ASC, bulogin yumbu mai nauyi mai nauyi don yadudduka na dindindin ko rufin rufi.