site logo

Yadda za a zabi hanyar konewa mai ma’ana don tanderun muffle?

Yadda za a zabi hanyar konewa mai ma’ana don tanderun muffle?

1. Don sa tanderun murfin ya kai ga tsarin aikin tattalin arziƙi, ya zama dole a magance matsalar ƙona mai gaba ɗaya

2, zafin tanderu ya isa sosai

Zazzabi shine yanayin farko na konewar mai. Mafi ƙarancin zafin jiki da ake buƙata don man fetur don fara wani tashin hankali oxidation ana kiransa zafin wuta. Zafin da ake buƙata don dumama man fetur sama da zafin wuta ana kiransa tushen zafi. Tushen zafin man fetur don kama wuta a ɗakin konewa gabaɗaya yana fitowa daga

Hasken zafi na harshen wuta da bangon tanderu da hulɗa da iskar gas mai zafi mai zafi. Dole ne a ajiye zafin wutar tander ɗin da tushen zafi ya yi sama da zafin wutar da mai ke kunnawa, wato zafin wutar tanderu dole ne ya yi girma da zai iya ci gaba da ƙonewa, in ba haka ba man zai yi wuya ya ƙone, ya kasa ƙonewa, ko kuma ya kasa ƙonewa. ko da kasawa.

3, daidai adadin iska

Dole ne a tuntuɓi mai gabaɗaya kuma a haɗe shi da isasshen iska a cikin tsarin konewa. Lokacin da zafin wutar tanderu ya yi girma sosai, saurin amsawar konewa yana da sauri sosai, kuma iskar oxygen da ke cikin iska za ta ci da sauri. Dole ne a ba da isasshen iska. A cikin ainihin aiki, iskar da aka aika a cikin tanderun ya wuce kima, amma iska mai yawa ba zai iya da yawa ba, don dacewa don guje wa rage zafin wutar lantarki.

4. Isasshen wurin konewa

Abubuwan da za su iya ƙonewa ko ƙurar ƙurar kwal da aka canza daga man fetur za su ƙone yayin da hayaƙin hayaƙi ke gudana. Idan sararin tanderu (girman) ya yi ƙanƙanta sosai, iskar gas ɗin hayaƙin yana gudana da sauri, kuma iskar hayaƙin yana tsayawa a cikin tanderun na ɗan lokaci kaɗan. Kayayyakin konewa da ƙurar kwal sun cika konewa. Musamman a lokacin da abubuwan da ake iya ƙonewa (gas mai ƙonewa, ɗigon mai) ya buge saman dumama tukunyar kafin a ƙone su gabaɗaya, ana sanyaya abubuwan da ake iya ƙonewa zuwa ƙasa da zafin wuta kuma ba za su iya ƙonewa gaba ɗaya ba, suna haifar da nodules na carbon. A lokaci guda kuma, tabbatar da isasshen wurin konewa yana da amfani ga cikakkiyar hulɗa da haɗuwa da iska da abubuwan fashewa, ta yadda za a iya ƙonewa gaba ɗaya.

5. Isasshen lokaci

Yana ɗaukar lokaci kafin man ya ƙone ba tare da kama wuta ba, musamman ga masu ƙonewa. Yana ɗaukar isasshen lokaci don mai ya ƙone. Girman barbashi na konewa, mafi tsayi lokacin ƙonewa. Idan lokacin ƙonewa bai isa ba, man yana ƙonewa ba cikakke ba.