- 28
- Mar
Menene babban amfani da kayan refractory
Mene ne main amfani da refractory kayan
Halayen kayan haɓakawa: rawar aiki na musamman ta hanyar tsarin ƙarfe da ake amfani da su, galibi ana amfani da su azaman guda ɗaya ko haɗe tare da wasu samfuran ƙwaƙƙwaran taimako, akwai hanyoyin samarwa na musamman a cikin samarwa, kuma kusan duk kayan ana zaɓar su tare da babban aiki High. -karshen kayan haɓakawa, irin su magnesia carbon carbon, aluminum carbon kayan, zirconium carbon kayan, corundum na tushen zirconia kayan, da dai sauransu.
Abubuwan da ake buƙata na kayan aikin refractory: yanayin amfani da kayan aikin haɓaka kayan aiki suna da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan, irin su zamiya saman yana jure wa thermal girgiza na narkakken ƙarfe mai zafin jiki yayin amfani da lalacewa na shimfidar zamiya yayin sarrafa kwarara: ci gaba da fitar da dogon bututun ƙarfe, madaidaicin madaidaicin, nau’in nutsewar bututun ƙarfe yana ƙarƙashin girgizar zafi na narkakkar karfe da ƙaƙƙarfan yazawar ruwan slag yayin zubarwa;
A lokacin amfani, bulo mai jujjuyawar iska yana jujjuya yanayin yanayin zafi mai ƙarfi na tsarin aiki da kuma ɓarnawar ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan motsin iska, da sauransu. Tare da ci gaba da ci gaba da girma na ci gaba da fasaha na simintin gyare-gyare, akwai buƙatu mafi girma da mafi girma don rayuwar sabis da ayyuka na refractories na aiki.
Don haka, abubuwan da ake buƙata na gama gari don simintin ƙarfe: don tabbatar da aminci, aminci da tsawon rayuwar sabis a ƙarƙashin matsanancin yanayi na amfani, kayan aikin aiki don ci gaba da yin simintin gyare-gyare dole ne su sami juriya mai ƙarfi na thermal, juriya na spalling, da babban juriya na lalata. Da kuma abubuwan da suka dace da tsarin da ya kamata a mallaka don cika aikinsa.