site logo

Yaya ake kera na’urorin inji na induction dumama tanderun?

Yaya na’urorin inji na shigowa dumama tanderu kerarre?

DSC01235

1. Na’urorin injina sun haɗa da: injin ciyarwa da na’urar ciyarwa, injin fitarwa mai sauri, injin rarraba matsayi biyu, da sauransu.

2. Hoist da zafi workpiece zuwa loading inji tare da wani crane, da kuma shirya kayan ci gaba (shigar da hannu idan ya cancanta). Lokacin da ya zama dole don ciyar da kayan zuwa abin nadi, tsarin jujjuyawar yana ciyar da sarari ta atomatik zuwa abin nadi.

3. An ƙera na’ura mai sauri da sauri tare da tsarin abin nadi na sama a bakin tanderun, babban abin nadi shine abin nadi, kuma ƙananan abin nadi shine ƙarfin wuta. Lokacin da aka fitar da kayan zuwa bakin tanderun, abin nadi na sama yana danna kan kayan sosai kuma yana fitar da kayan daga firikwensin cikin babban sauri. Nadi na farko na na’urar fitarwa mai sauri an ƙera shi azaman abin abin nadi mai ɗari huɗu. Lokacin da wani abu mai ɗaki mai zafi ya faru, wannan nadi mai ɗari huɗu na iya gane motsi sama da ƙasa na fitarwa kuma ya buɗe ɓangaren haɗin gwiwa. Wannan zai iya magance matsalar kayan aiki yadda ya kamata.

4. Na’ura mai rarrabuwa na matsayi biyu yana zaɓar ƙasa da zafin jiki, kayan da ba su dace da zafin jiki da kayan da suka dace daban-daban ta hanyar gano yanayin zafi, kuma kayan da ba su dace ba sun fada cikin bin.

5. Ƙarfin ƙira na tsarin injiniya shine sau 3 mafi girma fiye da ƙarfin ƙirar ƙira.

6. Idan duk sassa na inji suna buƙatar lubricated, yi amfani da famfo na hannu don lubrication na tsakiya.

7. Matsayin ma’auni na inji daidai ne, aikin yana da aminci, duk kayan aiki na kayan aiki yana da tsari mai dacewa, adadin kulawa yana da ƙananan, kuma yana da sauƙin kulawa da kulawa. (Ana amfani da kayan ƙarfe na bakin karfe, ɓangaren da ke ɗauke da shi ba shi da zafi (ruwa), ɓangaren lantarki ba shi da ƙonawa, kuma akwai isasshen sarari don kulawa, da dai sauransu.)

8. Dukkanin kayan aiki na kayan aiki sunyi la’akari da tasirin yanayin zafi akan kayan aiki.

9. Ana samar da kayan tagulla ta hanyar sanannun masana’antun gida.

10. Akwai inji da lantarki anti-vibration, anti- sako-sako da, anti-magnetic (jan karfe ko sauran wadanda ba Magnetic abu dangane) matakan.