site logo

Menene bambanci tsakanin takardar karfen birgima guda ɗaya da takardar karfen birgima mai ci gaba?

Menene bambanci tsakanin takardar karfen birgima guda ɗaya da takardar karfen birgima mai ci gaba?

Filayen ƙarfe mai birgima guda ɗaya yawanci suna nufin faranti masu kauri. Faranti masu kauri sun kasance faranti mai lebur yayin jujjuyawa da gamawa, yawanci sun fi kauri (6mm ko fiye) kuma faɗin yana da sauri kamar 4800mm.

Ci gaba da birgima karfen zanen gado na nuni zuwa ga zanen karfe mai mirgina mai zafi da sanyi. Ana ci gaba da birgima zanen ƙarfe na ƙarfe a ƙarshen mirgina. Bayan an baje su, sai su zama rijiyoyin ƙarfe na birgima. Saboda wanzuwar curling da tafiyar matakai, ci gaba da mirgina karfe yana ci gaba da birgima. Faranti yawanci suna da ɗan damuwa na saura kuma yawanci sun fi sirara (kasa da mm 25) (yawanci 2100 mm ko ƙasa da haka).