- 12
- Oct
Induction dumama tanderu kwarara aiki
Induction dumama tanderu kwarara aiki
1. Da hannu aika kayan a ƙarƙashin crane a cikin yankin dumama (an sanya kayan a tsaye). Bayan da crane a cikin yankin dumama ya kasance, an fara buɗe ƙuƙumman maƙallan da tsakiyar hydraulic cylinder na injin injin, sannan kuma za a tura hoist ɗin wutar lantarki don sauke jaws ɗin da kusan 700mm, sannan tsakiyar silinda na hydraulic na tsakiya. an ɗora muƙamuƙi na inji (koma zuwa matsayin asali). A wannan lokacin, na’urar ɗimbin injin za ta manne kayan da kyau kuma a aika zuwa tanderun dumama shigar.
2. Induction dumama tanderun
a. An tsara tanderun dumama a matsayin nau’i na tsaye, maƙasudin shine don yin dumama kayan aiki daidai.
b. Domin yin ɗorawa da saukewa ya dace da aminci, ƙasan tanderun an sanye shi da tallafin ƙasa mai motsi. Ta hanyar silinda na’ura mai aiki da karfin ruwa, ana iya tayar da kayan ta hanyar 1200mm, kuma za’a iya bayyana shugaban kayan 300mm daga saman teburin tanderun.
c. Jimlar tsawon inductor shine 2500mm. Domin yin aikin dumama mafi girma, akwai karkiya a kusa da nada (don hana yaɗuwar maganadisu).
d. Har ila yau, rufin tanderan yana sanye da murfin murhu mai jujjuyawa (don hana zafin zafi), sannan kuma ana samar da ma’aunin zafin jiki na infrared akan murfin tanderun, ta yadda za a iya ganin yanayin zafin jiki a kowane lokaci.
e. Lokacin da crane ya aika kayan zuwa saman tanderun dumama: ɗaya shine don kwance murfin tanderun, ɗayan shine ya ɗaga ƙasa na tanderun zuwa matsayi mafi girma, kuma a hankali sanya kayan a tsakiyar tanderun. Da hannu buɗe ƙuƙumman muƙamuƙi na silinda mai ƙarfi a tsakiyar jaws na inji. Fitar da hawan wutar lantarki, ɗaga farantin injin zuwa wani wuri, kuma crane yana kora.
f. Fitar da silinda mai ɗagawa don rage kayan zuwa ƙayyadadden matsayi na 1200mm. A wannan lokacin, kunna wutar lantarki kuma fara dumama. Bayan kai saitin zafin jiki na dumama, lokacin ɗaukar kayan, murfin murhu kuma ba a kwance ba, kuma ƙasan tanderun ya tashi. Ana buɗe muƙamuƙi masu matsawa da silinda mai ƙarfi a tsakiyar muƙamuƙin injina. Bayan da muƙamuƙi masu matsawa sun kasance a wurin, silinda na hydraulic da ke tsakiyar muƙamuƙin injina ya ja da muƙamuƙi masu matsawa, ya kori hoist ɗin lantarki, ya ɗaga kayan aikin mai zafi.