- 07
- Apr
Yadda za a yi daidai zabar ƙarfin induction narkewa?
Yadda za a daidai zabar iya aiki na injin wutar lantarki?
Daidai zaɓi ƙarfin tanderun narkewar induction kuma ƙara ƙarfin daidaitawa. Zaɓin ƙarfin wutar lantarki gabaɗaya yana la’akari da ko yawan aikin tanderun zai iya biyan buƙatun narkakken ƙarfe. Koyaya, don adadin narkakken ƙarfe ɗaya, zaku iya zaɓar tanderu mai ƙarfi guda ɗaya ko tanda mai ƙarfi da yawa, waɗanda dole ne a bincika kuma a ƙayyade bisa ga ainihin buƙatun. A lokuta inda ake buƙatar babban adadin narkakkar baƙin ƙarfe kawai don samar da manyan simintin gyare-gyare, ba a ba da shawarar yin amfani da tanderu mai ƙarfi guda ɗaya ba, amma ya kamata ya zaɓi murhun wuta da yawa na ƙarfin da ya dace a ƙarƙashin buƙatun samarwa na yau da kullun. Ta wannan hanyar, ana iya inganta sassauci da amincin tsarin samarwa, kuma ana iya magance matsalar kashewa ta hanyar hatsarin narke mai narkewa mai girma guda ɗaya, da kuma amfani da ya haifar da ƙarfin da ya wuce kima da ƙarfin da aka ƙididdigewa lokacin da aka ƙididdige shi. za a iya rage narkewar ɗan ƙaramin ƙarfe. Ƙarfi
Ƙarfin wutar lantarki mai narkewa yana da alaƙa da alaƙa da alamun fasaha da tattalin arziki na tanderun. Gabaɗaya magana, manyan murhun wuta suna da manyan alamun fasaha da tattalin arziki. Wannan saboda yayin da ƙarfin tanderu ya ƙaru, asarar makamashin naúrar na zubin baƙin ƙarfe yana raguwa. An ƙara ƙarfin wutar lantarki daga 0.15T zuwa 5T, kuma an rage yawan wutar lantarki daga 850kWh/T zuwa 660kWh/T
Matsakaicin ƙimar ƙarfin da aka ƙididdigewa (wato, ƙarfin da ya dace don narkar da 1kg na ƙarfe) alama ce da ke nuna lokacin narkawa da narkar da wutar lantarki ta tanderun narkewa. Lokacin da rabo ya yi girma, lokacin narkewa yana da ɗan gajeren lokaci, yawan wutar lantarki yana da ƙananan, kuma yawan narkewa yana da yawa; akasin haka, lokacin narkewa yana da tsayi, yawan amfani da wutar lantarki yana da yawa, kuma yawan narkewa yana da ƙasa.