- 09
- Oct
Tsarin induction dumama ramin murɗa tanderu
Tsarin induction dumama rami annealing makera
The figure shows the structure of the induction heating pit annealing furnace.
Za a iya amfani da tanderun dumama ramin induction don maye gurbin tanderun murɗaɗɗen gargajiya tare da dogayen zagayowar samarwa, yawan amfani da makamashi, manyan asarar iskar shaka da gurɓataccen muhalli, kamar tanderun juriya na rami, murhun wutan lantarki, da murhun wuta mai zafi mai ci gaba.
An yi amfani da tanderun dumama ramin murɗawar induction galibi don ɓatar da sandar waya da aka naɗe, na’urar sanyi mara zafi mai birgima, da ƙaramin ƙarfe da aka gama da sanyi. Wannan hanyar dumama mai sanyaya zai iya samun saurin haɓakar zafin jiki, zazzabi iri ɗaya, ƙananan asarar iskar shaka, ceton makamashi da rashin gurɓata muhalli.
Tsarin induction dumama ramin murɗa tanderu shine kamar haka.
(1) Tsarin wutar lantarki Tsarin wutar lantarki na tanderun ya haɗa da samar da wutar lantarki ta mitar wutar lantarki, coil induction, sarrafa wutar lantarki da sauran sassa. Farawa da tsayawar tanderun ana sarrafa su da hannu, kuma zafin tanderun na iya zama ta atomatik
Ikon zafin jiki mai ƙarfi. Jimlar dumama wutar tanderun shine 270kW, kuma na sama, tsakiya da ƙananan tanderun sun ƙunshi ƙungiyoyi 3 na coils induction. Don kiyaye daidaiton yanayin zafi na sama da ƙasa a cikin tanderun da kuma hana yanayin zafin ƙasan tanderun da bakin murhu daga ƙasa, an ɗauki matakan da suka dace a cikin ƙirar inductor. Bugu da ƙari, gabaɗayan tsayin coil induction ya fi tsayin ginshiƙin kayan don tabbatar da cewa sama da ƙananan yanayin zafi na ginshiƙin kayan sun daidaita.
(2) Tsarin jikin tanderun ban da induction coil da sauran abubuwan da ke tattare da shi, jikin tanderun yana da murfin murfi da sassa na ɗagawa, rufin rufin wuta mai ɗaukar zafi, tushe tanderu da faranti na goyan baya na sama da ƙasa. a makera frame, babba da kuma gefen magnetizers, da dai sauransu. Its overall tsarin shi ne kama da rami lantarki makera da induction tanderun for smelting. Diamita na tanderun shine 1.8m, tsayinsa shine 2.5m, adadin cajin shine 1-3T. Lokacin da ƙarar ƙarar ya zama 1T, ana iya ɗaukar faifai 10 tare da diamita na 5-10mm, taro yana kusan 1T, diamita na waje na nada da aka ɗora shine 1.2m, diamita na ciki yana kusan 0.8m; a lokacin da loading girma ne 3t, shi ne daidai Load 7 fayafai na karfe abu da diamita na 18mm, a nada waje diamita na 1.4m, da ciki diamita na 0.95m.