site logo

Haɗin ƙa’idar canja wurin zafi a cikin tanderun murfi

Haɗin ƙa’idar canja wurin zafi a cikin tanderun murfi

A cikin musayar zafi na murfi, yawanci ana raba shi zuwa akalla yankuna uku na zafin jiki: gas tanderu, bangon tanderu da karfe mai zafi. Daga cikin su, zafin jiki na Z na iskar gas yana da yawa; zafin bangon tanderun shine na biyu; zafin karfe Z yana da ƙasa. Ta haka ne tsakanin tanderu da bangon tanderu, tsakanin iskar gas da karfe, da kuma tsakanin bangon tanderun da karfe, ana yin musanyar zafi ta hanyar radiation da convection, sannan kuma ana samun asarar zafi saboda Gudanar da zafi na bangon tanderun (Asarawar zafi kuma yana da wani tasiri akan musayar zafi a cikin tanderun).

1. Canja wurin zafi na hasken wuta na iskar gas zuwa karfe Bayan zafin da ke haskakawa ta hanyar wutar lantarki an canza shi zuwa bangon tanderun da saman karfe, wani ɓangare na shi ya jawo shi kuma ɗayan yana nuna baya. Zafin da ake nunawa dole ne ya wuce ta iskar gas ɗin da ke cika tanderun, ɓangaren da iskar gas ɗin tanderun ke ɗaukarsa, sauran ɓangaren kuma yana haskakawa zuwa katangar tanderu ko karfe, kuma ana sake kunna shi akai-akai.

2. Convective zafi canja wurin tanderun gas zuwa karfe A cikin data kasance makera na harshen wuta makera, da yawan zafin jiki na tanderun gas ne mafi yawa a cikin kewayon 800 ℃ ~ 1400 ℃. Lokacin da zafin wutar tanderu ya kai 800 ° C, tasirin radiation da convection kusan daidai ne. Lokacin da zafin jiki na tanderu ya fi 800 ° C, canjin zafi mai raɗaɗi yana raguwa, yayin da canjin zafi mai zafi yana ƙaruwa sosai. Misali, lokacin da zafin iskar gas mai buɗe wuta a cikin injin ƙarfe ya kai kimanin 1800 ° C, ɓangaren mai haskakawa ya kai kusan kashi 95% na jimlar canjin zafi.

3. Canjin zafi na radiation na bangon tanderun da rufin tanderun zuwa karfe yana kama da wanda ya gabata, kuma ana maimaita shi akai-akai. Bambance-bambancen shi ne cewa saman bangon tanderun na ciki shima yana ɗaukar zafi ta hanyar daɗaɗɗa, kuma har yanzu ana watsa wannan zafi ta hanyar haske.

Sai kawai lokacin da canjin zafi na cikin gida na murfi ya kasance daidai zai iya amfani da tasirin murfi na muffle mafi kyau. Bayan karanta abubuwan da ke sama, yakamata ku fahimci tsarin canja wurin zafi a cikin tanderun murfi.

IMG_256

IMG_257