site logo

Wasu hankali ga cikakkun bayanai game da tubalin yumbu mai hana ruwa yayin sufuri

Wasu hankali ga cikakkun bayanai na yumbu refractory tubalin a lokacin sufuri

Ana amfani da tubalin yumbu mai ɗorewa da yawa, don haka suna buƙatar amfani da su don sufuri. Duk da haka, don tabbatar da cewa ba a lalata tubalin a lokacin sufuri, akwai wasu cikakkun ayyuka da ke buƙatar kulawar mu yayin sufuri.

Tubalin laka na ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi amfani da su. Muna yawan jigilar su daga wuri A zuwa wuri B yayin amfani. Wannan zai haifar da lalacewa cikin sauƙi ga gefuna na tubalin lãka. Komai daga wane bangare, bai kamata a bar tubali ba. Ya lalace. Bisa ga shekarun da muka yi na sufuri na shekaru da yawa, an buge bulo a cikin pallet ɗin katako, kuma an sanya bulo 600 akan kowane katako na katako. Wannan ya warware matsalar a cikin sufuri na yumbu refractory tubalin.

Ana sanya tubalin yumbu mai jujjuya yumbu kai tsaye a kan ƙayyadaddun katako na katako lokacin da suka fita daga cikin kiln. Ana sanya tubali 600 akan kowane pallet na katako. Bayan sanya su, sai a shafa wani fim mai ƙarfi na filastik, sannan a yi amfani da jakar rufewa don yin iska sosai, kuma motar za ta isa masana’anta. Sannan kai tsaye yi amfani da cokali mai yatsu don yin cokali mai yatsu. Bayan an kai tubalin zuwa inda aka nufa, a yi amfani da wannan hanyar don kawar da bulo da katako tare da cokali mai yatsa. Wannan ya warware sarrafa guda ɗaya na tubalin da ke hana yumbu yayin sufuri. .

Bugu da ƙari, tattarawa da jigilar bulogin yumɓun yumbu tare da pallet ɗin katako, ana iya haɗa wasu bulo na musamman da igiyoyin bambaro. Wasu bulogin yumbu na yumbu suna da girma da za a iya haɗa su da bulo ɗaya. Wannan kuma zai iya kare rijiyar lãka. Tubalin ba su lalacewa yayin sufuri. Irin wannan bulo da aka cika da igiyoyin bambaro ba su da kyau fiye da bulo da aka cika da pallet ɗin katako. Marufi na katako na katako na iya kare bulogin yumɓun yumbu daga lalacewa. Haka kuma, ana amfani da sarrafa injina yayin aikin lodawa da sauke kaya, wanda ya wuce na hannu. Inganta ingantaccen aiki sosai.

Sabili da haka, lokacin da ake jigilar tubalin yumbu na yumbu, dole ne a sarrafa cikakken ayyukan aiki don tabbatar da ingantaccen tubalin gabaɗaya, rage yiwuwar lalacewa da asarar kamfanoni, don tabbatar da amfani da tubalin na yau da kullun.