- 23
- Sep
Gear quenching kayan aiki, me yasa za a kashe kayan aikin?
Gear quenching kayan aiki, me yasa za a kashe kayan aikin?
1. Gear kashewa shine haɓaka ƙwanƙwasawa, taurin, sa juriya, ƙarfin gajiya da taurin ƙarfe, don biyan buƙatun amfani daban -daban na sassa daban -daban da kayan aiki.
2. Kashe ƙarfe shine don ƙera ƙarfe zuwa zafin jiki sama da mahimmin zafin jiki Ac3 (ƙarfe hypoeutectoid) ko Ac1 (ƙarfe hypereutectoid), riƙe shi na ɗan lokaci don sanya shi cikakken ko sashi na saiti, sannan a ƙima mafi girma fiye da mahimmin ƙimar sanyaya Ana saurin sanyaya saurin sanyaya zuwa ƙasa Ms (ko isothermal kusa da Ms) don aiwatar da tsarin zafin zafin martensite (ko bainite). Yawancin lokaci, maganin maganin allurar aluminium, jan ƙarfe na jan ƙarfe, titanium gami, gilashin zafin jiki da sauran kayan aiki ko tsarin sarrafa zafi tare da saurin sanyaya tsari ana kiranta quenching.
3. Akwai abubuwa na inji akan flange na ƙafafun da za su iya ci gaba da ragawa da watsa motsi da ƙarfi. Aikace -aikacen gears a watsa ya bayyana da wuri. A ƙarshen karni na 19, ƙa’idar hanyar yanke kayan aiki da kayan aikin injin na musamman da kayan aikin da suka yi amfani da wannan ƙa’idar don yanke kaya sun bayyana ɗaya bayan ɗaya. Tare da haɓaka samarwa, an kula da santsi na aikin kayan aiki.