- 14
- Oct
Wadanne gazawa ne ke iya faruwa a cikin murhun murhun shigarwa don ƙirƙirar?
Wadanne gazawa ne ke iya faruwa a cikin murhun murhun shigarwa don ƙirƙirar?
1. Bayan shigowa dumama tanderu don ƙirƙirawa yana aiki na yau da kullun na ɗan lokaci, murhun murfin shigarwa don ƙirƙira yana da sauti mara kyau, karatun ma’aunin wutar lantarki yana girgiza, kuma murhun murfin shigar don ƙirƙirar ba shi da ƙarfi.
Dalili: halayen zafin jiki na abubuwan lantarki na shigar da wutar makera don ƙirƙirar ba su da kyau
Magani: Za’a iya raba sashin wutar lantarki na murhun murɗa wutar ƙarfe don ƙirƙira zuwa kashi biyu, mai rauni mai ƙarfi da ƙarfin ƙarfi, kuma an gwada shi daban. Duba ɓangaren sarrafawa da farko don hana lalacewar manyan na’urorin wutar lantarki. Lokacin da ba a kunna babban maɓallin wuta ba, kawai kunna ikon ɓangaren sarrafawa. Bayan ɓangaren sarrafawa yana aiki na ɗan lokaci, yi amfani da oscilloscope don gano bugun bugun jirgin kulawar don ganin ko bugun bugun al’ada ne.
2. Faɗakarwar wutar lantarki don ƙirƙira tana aiki yadda yakamata, amma akai -akai
Dalili: don ganin ko ba daidai ba ne ke haifar da katsalandan na electromagnetic da parasitic parameter hada haɗin kai tsakanin layin.
Magani:
(1) An haɗa wayoyi masu ƙarfi da wayoyi masu rauni;
(2) An shimfida layin mitar wutar lantarki da layin mitar tsakani;
(3) Wayoyin sigina an haɗa su da wayoyi masu ƙarfi, wayoyi masu matsakaicin matsakaici, da sandunan bas.
3. Tudun wutar da ake amfani da shi don ƙirƙirawa yana aiki yadda yakamata, amma lokacin da kariyar wuce gona da iri ke aiki, yawancin KP thyristors da narkewa da sauri suna ƙonewa.
Dalili: A lokacin kariyar da ke kan kari, don sakin kuzarin mai ƙyalƙyali mai ƙyalli zuwa grid, gadar mai gyara ta canza daga yanayin gyara zuwa yanayin inverter.