- 06
- Jan
Menene manyan alamun da ke shafar aikin bututun fiber gilashin epoxy
Menene manyan alamun da ke shafar aikin bututun fiber gilashin epoxy?
1. Insulation juriya da resistivity
Juriya ita ce ma’amalar gudanarwa, kuma juriya ita ce juriya ta kowace juzu’i. Ƙaramin ƙaddamar da kayan aiki, mafi girma juriya. Dukan biyun suna cikin alaƙar juna. Domin insulating kayan, shi ne ko da yaushe kyawawa don samun mafi girma resistivity kamar yadda zai yiwu.
2. Dangantaka izini da kuma dielectric asarar tangent
Kayayyakin insulation suna da amfani guda biyu: rufin sassa daban-daban na hanyar sadarwar lantarki da matsakaicin capacitor (ajiya mai ƙarfi). Tsohon yana buƙatar ƙaramin izinin dangi, na ƙarshe yana buƙatar babban izinin dangi, kuma duka biyun suna buƙatar ƙaramin tanganwar asarar dielectric, musamman don kayan rufin da aka yi amfani da su a ƙarƙashin babban mitar da babban ƙarfin lantarki, don yin asarar dielectric ƙarami, duka biyu suna buƙatar Insulation zaɓi. kayan da kananan dielectric asarar tangent.
3. Rashin wutar lantarki da ƙarfin lantarki
Ƙarƙashin wani filin lantarki mai ƙarfi, kayan aikin rufewa sun lalace, kuma aikin rufewa ya ɓace kuma ya zama yanayin gudanarwa, wanda ake kira rushewa. Ƙarfin wutar lantarki a raguwa ana kiransa ƙarfin wutar lantarki (ƙarfin wutar lantarki). Ƙarfin wutar lantarki shine adadin ƙarfin wutar lantarki lokacin da lalacewa ta faru a ƙarƙashin yanayi na yau da kullum da kuma tazara tsakanin nau’ikan lantarki guda biyu waɗanda ke karɓar ƙarfin lantarki mai aiki, wato, rushewar wutar lantarki kowace kauri. Don kayan rufewa, gabaɗaya mafi girman ƙarfin rushewar wutar lantarki da ƙarfin lantarki, mafi kyau.
4. Tenarfin ƙarfi
shine matsakaicin matsakaicin ƙarfin da samfurin ya karɓa a cikin gwajin gwaji. Ita ce mafi yawan amfani da kuma mafi yawan gwajin wakilci don gwajin aikin injiniyoyi na kayan rufewa.
5. Juriya na ƙonewa
yana nufin iyawar kayan rufewa don tsayayya da ƙonewa lokacin taɓa harshen wuta ko don hana ci gaba da ƙonewa yayin barin wutar. Tare da karuwar amfani da kayan rufewa, buƙatun don juriya na ƙonawa sun zama mafi mahimmanci. Mutane sun yi amfani da hanyoyi daban-daban don ingantawa da haɓaka juriya na ƙonawa na kayan rufewa. Mafi girman juriya na ƙonawa, mafi kyawun aminci.
6. Arc juriya
Ƙarfin kayan haɓakawa don tsayayya da aikin arc tare da samansa a ƙarƙashin yanayin gwaji na yau da kullum. A cikin gwajin, an zaɓi babban ƙarfin AC da ƙananan halin yanzu, kuma ana yin la’akari da juriya na arc na kayan rufewa ta lokacin da ake buƙata don bayyanar kayan da aka haɗa don samar da Layer conductive ta hanyar tasirin arc na babban ƙarfin lantarki tsakanin biyu masu lantarki. Mafi girman ƙimar lokaci, mafi kyawun juriya na baka.
7. Digiri na hatimi
Shamakin rufewa da ingancin mai da ruwa ya fi kyau.