- 11
- Mar
Jigon narkewar tanderu jerin abubuwan dubawa
Jigon narkewar tanderu jerin abubuwan dubawa
Wurin kuskure | Rashin aikin yi | Reasons and inspection methods | Magani | |
Rashin nasara | 1. Lokacin rufewa, akwai sautin buɗewa a lokaci guda | 1. Na’urar kewayawa mai sassa uku ba ta da ɗan gajeren lokaci kuma ba za a iya rufe ta ba (yawanci ya haifar da konewar thyristor). | 1. Sauya thyristor kuma duba gajeriyar kewayawa | |
2. A auna cewa na sama na na’urar da’ira tana da wutan lantarki sannan na baya ba shi da wutar lantarki | 2. An ƙone ƙarancin wutar lantarki ko ba a rufe ba | 2. Don tabbatar da cewa kayan aiki ba su da gajeriyar kewayawa, za ku iya fara ɗaure shi da igiya don ya kasa billa. | ||
3. Babu amsa kuma babu sauti lokacin da ƙarfin ya tashi | 3. Ana rufe kullun shunt koyaushe, duba ko murfin buɗewa yana da kuzari lokacin rufewa | 3. Kuna iya cire haɗin zaren a ɗaya ƙarshen coil na farko, yi amfani da buɗewar injin, sannan duba kewayawa bayan an gama samarwa. | ||
4. Thermal relay gazawar ko aiki | 4. Kuna iya cire haɗin tashoshi biyu na relay da farko, kuma duba bayan an gama samarwa | |||
5. Rashin aikin injiniya | 5. Duba idan za’a iya rufe shi da hannu, kuma duba bayan samarwa | |||
Shigar da layi mai shigowa | 1. Tafiya ta hanyar gajeren kewayawa da kunnawa na inductor | 1. Duba ko inductor yana haskakawa, ko kuma tazarar da ke tsakanin jujjuyawar nada ya kusa. | 1. Buga kan coils ɗin da ke kusa da juna, kuma saka kayan insulating don raba su | |
2. Kona KP thyristor wanda ƴan juyi kaɗan ya haifar | 2. Bincika adadin jujjuyawar coil don ganin ko akwai kaɗan | 2. Replace the large inductance coil in time | ||
KP thyristor don 12- pulse rectifier kirtani | 1. Wutar lantarki mai hawa biyu na DC yana da babban juzu’i mara kyau, kuma ba za a iya fara inverter ba. | 1. Bincika ko rectifier ƙarfin lantarki daidaita resistor ya lalace | 1. Maye gurbin ƙarfin lantarki daidaita resistor, kuma idan har yanzu yana jujjuyawa, zaku iya haɗa resistors biyu gada zuwa gada ɗaya. | |
2. Duba KP SCR | 2. Bincika ko gyarawa da diode anti-parallel diode sun lalace | 2. Sauya diode | ||
KP SCR | 1. Ba za a iya rufe na’urar da za a iya rufewa ba (Maɗaukakin kewayawa na sama) | 1. Bincika ko KP SCR ya kone | 1. Sauya thyristor | |
2. Ba za a iya farawa ba | 2. Bincika ko KP thyristor fitulun bugun bugun jini duk suna kunne kuma haske iri ɗaya ne | 2. The brightness is not the same, by reason of 3 , . 4 bar checking is | ||
3. Amo yana da ƙarfi lokacin da aka ƙara ƙarfi | 3. Bincika ko kewayawar SCR ta al’ada ce | 3. Za’a iya haɗa wayoyi biyu na ɗan lokaci na farko, kuma ana iya bincika wayoyi bayan an gama samarwa. | ||
4. Bincika ko juriya tsakanin mai gyara SCR G da K al’ada ne (yawanci 10-25R ), idan ba daidai ba ne, duba ko matsalar layi ne ko matsalar SCR | 4. Ci gaba zuwa Mataki na 3 don matsalolin kewayawa , kuma ya kamata a maye gurbin matsalar SCR | |||
Air core reactor | 1. Saboda ƙananan inductance da ake buƙata don jerin reactors, gabaɗaya ana amfani da inductor mai banƙyama, wanda ke rage nauyi da girma, kuma yana rage farashin kulawa, saboda nisa tsakanin nada yana da tsayi kuma kaurin bangon tagulla ba ya iya yin haska. da zubar ruwa. Al’amari | |||
Reactor with iron core | 1. Reactor ignition | 1. Measure whether the resistance of the copper ring of the reactor and the iron core is short-circuited ( when the line is 380V , the resistance should be greater than 1K ) | 1. Kashe reactor don duba wanne nada ya gajere, sannan a gyara ko musanya shi. | |
2. Ba za a iya farawa ba | 2. Duba ko akwai yabo na ruwa a cikin reactor | 2. Kashe reactor don duba wanne nada ke zubowa don gyara ko musanya | ||
3. Tafiya lokacin da aka ƙara ƙarfin lokacin da za’a iya farawa | 3. Rage hasken cikin gida don lura ko akwai lamarin wuta | 3. Idan babu na’urorin haɗi na ɗan lokaci kuma reactor yana da juyi da yawa, za’a iya cire kwandon da ya karye ba tare da ya shafi aikin injin ba, kuma ana iya sarrafa shi na ɗan lokaci har zuwa ƙarshen samarwa. | ||