site logo

Wadanne matakai ne za su iya hana sassauta bulo-bulo da kyau yadda ya kamata?

Abin da matakan iya yadda ya kamata hana loosening na tubali masu ratsa jiki?

1. Ƙarfafa kulawa da kulawa da kayan aiki a lokuta na yau da kullum

Bisa la’akari da rashin isasshen aiki na na’ura mai shinge na tubali, ya zama dole don ƙarfafa aikin da aka saba da shi da kuma kula da kayan aiki. Don tabbatar da ingancin mai rarraba ruwan mai, dole ne a zubar da tankin ajiyar iska akai-akai, kuma dole ne a yi amfani da na’ura mai kwakwalwa ta yau da kullum yayin aikin ginin don tabbatar da cewa matsa lamba na iska yana cikin kewayon 0, 55 MPa. zuwa 0 MPa.

2. Umarni don Kulle tubalin

Lokacin kulle tubalin, tabbatar da cewa ƙasan ƙasa na tubalin kiln yana kusa da bangon ciki na kiln. Bayan kulle zobe ɗaya, fara gina zobe na gaba. Bayan an gama duk abin da ake gina ginin, sai a kulle murhun sannan a danne farantin karfe. Yi ƙoƙarin ƙarfafa gwargwadon ƙarfin ƙasan tsakiyar layin rotary kiln don tabbatar da cewa akwai makullin faranti na ƙarfe a 90°, 180°, 270°, da 360° akan kewayen kiln. Ba a ba da izinin kulle biyu a cikin tazarar bulo ɗaya ba. karfen karfe.

3. Magance matsalar karkatar da kabu

Kafin a ɗora tubalin da ke jujjuyawar, za a sanya layin huɗa kowane 2m a cikin jikin harsashi, kuma layin hoop ɗin ya kasance daidai da maɗaurin walda na kowane sashe na jikin harsashi. Lokacin da ake yin bulo-bulo masu juyawa, ginin dole ne ya dogara da layin axial da layin madauki. Bincika kowane madaukai 5 na shimfidar ƙasa don auna ko tazarar da ke tsakanin madauki da layin madauki daidai ne. Daidaita ƴan madaukai na gaba bisa ga karkatacciyar nisa. Daidaita yana cikin matsayi ɗaya, kuma ya kamata a daidaita shi mataki-mataki. A lokaci guda, ya kamata a sarrafa kabu na zobe a cikin 2mm, kuma dole ne a tabbatar da daidaituwar axis yayin daidaitawa.

4. A guji sarrafa bulo

Guji sarrafa bulo gwargwadon yiwuwa. Idan tsayin tubalin da aka sarrafa ya kasance ƙasa da 60% na tsayin bulo na asali, ya kamata a cire zoben da ke kusa da daidaitattun bulogi, kuma a yi amfani da bulo na daidaitattun bulo da ƙananan bulo da aka sarrafa don mashin ɗin da aka ɗora don kawar da haɗin zobe da masonry. Dole ne ya zama rigar dasa, kuma sakamakon amfani da siminti mai zafi ya fi kyau. Idan tsayin tubalin da aka sarrafa ya kasance ƙasa da 50% na ainihin bulo, ana iya amfani da bulo mai tsayi (tsawon bulo shine 298mm) don sarrafawa da masonry.

5. Cikakken la’akari da nakasar harsashi na kiln, da dai sauransu.

A cikin aiwatar da masonry, ya zama dole a yi la’akari dalla-dalla da nakasar harsashi na kiln da girman bulo da ba daidai ba. Ba zai yiwu a yi gini mai tsauri daidai da gwargwadon bulo ko ginin makanta ba. A takaice dai, dole ne a kula da ka’idoji guda biyu: farfajiyar tubalin da ba za a iya cirewa bai kamata ba Akwai matakai; ƙasan ƙasa dole ne ya kasance cikakke tare da bangon ciki na harsashi na kiln.