- 20
- Sep
Yadda za a inganta ƙarar argon na bulo na huɗu na iska:
Yadda za a inganta ƙarar argon na bulo na huɗu na iska:
A: Inganta ƙera masonry. Kafin gyara tankin, bincika da bincika tubalin da ake hura iska. Filin aiki na tubalin da ke samun iska ba zai zama ƙasa da 30mm daga kasan tankin ba don gujewa ƙarfe mai sanyi; duba ko ƙonawar baƙin ƙarfe ta ƙone kuma ko dunƙule a ƙarshen duka biyu suna kwance, kuma yi aiki da shi idan ya cancanta. Domin tabbatar da ƙarfin argon yana hurawa da rage shigar azzakari da toshewar baƙin ƙarfe, bincika ramin iska mai tsinke na bulo mai samun iska tare da ma’aunin ƙyalli kafin masonry, kuma zaɓi tubalin da ke samun iska tare da faɗin sararin iska mai dacewa a ƙarƙashin yanayin aiki; duba ko zaren bututun wutsiyar tubalin da ke hura iska ya lalace kafin gini. Yayin aiwatar da tubalin da ake samun iska, ya zama dole a tabbatar cewa bututun wutsiya bai shiga ƙura da tarkace ba. Bayan an gyara ladle, ya kamata a tsabtace sharar da ke kan bulo mai samun iska.
B: Zai fi kyau a zaɓi tubalin da ke hura iska wanda ke da tsawon rayuwa da ƙarancin shigar azurfa a ƙarƙashin wasu yanayin aiki.
C: Yi amfani da hankali. A yayin amfani da tubalin da ke da iska, iskar gas ɗin argon ana sarrafa shi sosai a cikin matakan jiyya daban-daban don gujewa busa ƙasa na babban kwarara don hanzarta lalata lalata tubalin da ke hura iska. Yayin aiwatar da aikace -aikacen, galibi ana bincika haɗin bututun iskar gas, kuma an gano cewa ana magance matsalar haɗin gwiwa nan da nan don gujewa ɓarkewar iskar gas, wanda ke haifar da raguwar matsin lamba a bututun, wanda ke haifar da gazawar ƙasa. hurawa.
D: Ƙarfafa kulawar tubalin da ake numfashi. Saboda lalacewar tubalin da ake hurawa a ƙasa, sassan da ke daɗaɗɗen suna da sauƙin tara ƙarfe da taɓo. Bayan zubar da ƙarfe na yau da kullun, tushen iska (argon ko iska mai matsawa) an haɗa shi nan da nan zuwa teburin juyawa na ladle, kuma shigar da bulo na huɗu waɗanda ba a takaita su a cikin bututun iskar ba. Karfe tara a depressions.
E: Domin hana karfen ƙarfe ya kutsa cikin bulo mai numfashi saboda matsin lamba yayin aiwatar da dakatar da busar argon, kayan aikin da ke kan bututun argon suna sanye da kayan aikin jikewa-bawul na dakatar da hanya ɗaya, jakar gas , da sauransu. Kuskuren duba ladle, da ba da damar bulo mai iska ya zama maye gurbin yau da kullun. Gudanar da aiki mai ƙarfi na tubalin da aka hura, kowane mahaɗin masonry, aikace -aikace, dubawa, buguwa, ƙonewa, gwaji, da rushewa yakamata su sami cikakkun bayanai don nemo matsaloli cikin lokaci.
F: Tsarkin argon da aka yi amfani da shi don ladle argon busawa da haɗawa yakamata ya zama 99.99%, kuma yakamata a sarrafa abun cikin sa a ƙarƙashin ƙa’idar 8ppm. Lokacin da iskar argon tare da babban abun cikin iskar oxygen ya wuce matsayin, zai hanzarta babban zafin narkar da asarar bulo mai iska saboda iskar oxygen a saman aikin bulo na huɗu zai sa rayuwar tubalin iska ta ragu gaba ɗaya, kuma mai tsanani zai kai ga fitar da bulo mai iska. hatsari.