- 21
- Oct
Takaitaccen ilimin kulawa na yau da kullun na chillers
Takaitaccen ilimin kulawa na yau da kullun na masu sanyi
Na farko shine cewa chiller ba “mai saurin kamuwa da matsaloli” bane.
A matsayin kayan aiki mai rikitarwa kuma mai rikitarwa, chillers na iya ba da tabbacin kulawa na yau da kullun, mai dacewa, da kimiyya yayin aikin amfani muddin za su iya ba da tabbacin ingancin su a mafi yawan lokuta.
Na biyu, gazawar matsin lamba mai yawan faruwa a cikin chiller baya buƙatar “kulawa”.
Babban gazawar matsin lamba shine gazawar dogon lokaci na chiller. Matsalar matsin lamba na chiller galibi tana faruwa. Wannan ba yana nufin cewa chiller ba zai iya aiki yadda yakamata ba. Chiller na iya yin aiki na yau da kullun a ƙarƙashin matsanancin matsin lamba kuma baya buƙatar kulawa. , Ƙarancin matsin lamba na chiller galibi yana haifar da gazawar kulawa ta yau da kullun ko mai tsanani da kimiyya, wanda ke sa condenser da evaporator zama datti. Hakanan yana iya haifar da wasu matsalolin chiller, amma yana iya kula da aikin al’ada. Koyaya, ingantaccen sanyaya da ƙarfin sanyaya na chiller zai ragu, kuma nauyin zai ƙaru.
Na uku shine isowar hunturu. Wasu kamfanoni ba sa buƙatar amfani da masu sanyi kuma suna buƙatar “tattara”.
Saboda sanyin sanyin sannu a hankali da isowar hunturu, wasu kamfanoni ba za su sake buƙatar amfani da mai sanyi ba, amma idan ba a amfani da su, ba za su iya barin shi kaɗai ba. Maimakon haka, yakamata a tsabtace chiller a ƙarƙashin jigon dogon rufewa, musamman Ya zama dole a tsaftace ruwan sanyaya da ruwan sanyi, a tsabtace shi sosai, sannan a yanke wutan lantarki.
Idan ya zama dole, yakamata a ɗauki hanyoyi na musamman don kiyaye babban injin chiller, don gujewa gazawar fara al’ada yayin amfani da al’ada a cikin shekara mai zuwa, da gujewa lalacewar chiller da sauran matsaloli da rashin aiki a cikin hunturu.