- 30
- Nov
Menene fa’idodin dumama crankshaft wuyan induction dumama tanderu quenching?
Menene fa’idodin ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa a tsaye induction wutar makera ta kashe?
A farkon karni na 21st, kamfanin Inducto-Heat na Amurka ya ɓullo da wani sabon ƙarfin shigar da wuyan wuyan wuyansa da yanayin zafi, wanda ake magana da shi azaman tsarin Sharp-C. Induction dumama tanderu quenching cewa gane wannan tsari ake kira a tsaye dumama crankshaft wuyan induction dumama tanderun wuta quenching. Yana da fa’idodi masu zuwa:
1) Sauƙaƙan aiki, haɓaka mai kyau, kulawa mai sauƙi, ƙananan kayan aiki, kuma a wasu aikace-aikacen, yanki na kayan aiki shine kawai 20% na kayan aikin injin jujjuyawar.
2) Lokacin dumama yana da ɗan gajeren lokaci, kowane mujallolin shine gabaɗaya 1.5 ~ 4s, don haka an rage nakasar. A lokacin jujjuyawar juzu’i, lokacin zafi na jaridar crankshaft yawanci shine 7 ~ 12S
3) Lokacin dumama yana da ɗan gajeren lokaci, wanda ke rage decarburization da oxidation na farfajiyar, yana rage ci gaban hatsin crystal, kuma yana rage asarar tafiyar zafi.
4) Inductor mai ɗorewa yana rufe dukkan farfajiyar jarida, kuma asarar convection na radiation yana da ƙananan, don haka aikin dumama yana da girma. Tsarin quenching yana da mafi kyawun sarrafawa, kuma mai tauri mai siffar sirdi ba shi da sauƙin bayyana.
5) Na’urar firikwensin wannan na’urar ba ta amfani da sararin samaniya kuma yana da tsawon rayuwa.
6) Bugu da ƙari ga quenching, wannan kayan aikin na’ura kuma yana ba da yanayin haɓakawa. Lokacin zafin jiki gajere ne, kuma zafin jiki ya ɗan fi girma fiye da yanayin zafi na gabaɗaya.
7) Tsarin firikwensin shine tubalan jan karfe biyu masu kauri a sama da kasa. Kayan aikin injin CNC ne ke sarrafa shi kuma ba shi da wani sashi na brazing, don haka ba shi da sauƙi a gurɓata shi, yana da ƙarancin abubuwan gyara, kuma yana da babban abin dogaro. Rata tsakaninsa da jarida ya fi girma fiye da na rotary rabi-inductor, wanda ke rage lalata damuwa da gajiya mai tsanani. Rayuwar sabis na irin wannan firikwensin ya fi sau 4 rayuwar sabis na firikwensin rabin shekara.
8) Tun da layukan magnetic filin na inductor suna rufe, ikonsa yana da girma sosai.
9) Saboda raguwar sikelin oxide, an rage buƙatun tacewa na na’urar.