- 23
- Feb
Menene matakan inganta yanayin aiki na induction narkewa?
Menene matakan inganta yanayin aiki na induction narkewa?
Matakan inganta yanayin aiki na induction narkewar tander kayan aikin sun haɗa da: kawar da hayaki da ƙura; rage amo; rage yawan zafin jiki; kawar da gurbatar yanayi zuwa wutar lantarki.
Babban hayaniyar injin wutar lantarki yana fitowa ne daga girgizar karkiya da nada, baya ga hanyoyin amo kamar fanfo da fanfunan ruwa. A cikin yanayi na al’ada, hayaniyar ba ta da mahimmanci, kuma ba a buƙatar ɗaukar manyan matakai. Koyaya, tare da zuwan manyan kayan wutar lantarki na tsaka-tsaki mai ƙarfi, ƙarfin ƙarfin wutar lantarki na induction ya karu daga 250-300kW/t don induction narkewa tanderu a baya zuwa 500-600kW/t ko ma sama da 1000kW/t a wannan yanayin. Ɗauki matakan da suka dace don ɓangaren karkiya na jikin induction narkewa na murhun wuta da memban murɗa don rage hayaniyarsa. Tanderun narkewar induction hanya ce ta aiki na dogon lokaci. Dangane da matakan da suka dace na ƙasarmu, ya kamata a sarrafa amo a ƙasa da 85dB.
Babban ma’auni don rage yawan zafin jiki shine rage lokacin buɗe murfin. Don manyan tanderu, ƙananan murfi na murfi tare da ƙaramin diamita yawanci ana buɗewa akan murfin murhu don kallo, samfura ko ƙara ƙaramin ƙarami, wanda zai iya rage tasirin zafi a cikin yanayin da ke kewaye da shi lokacin da aka buɗe murfin.
Kawar da hayaki da ƙura, da samun iska na ɗakin lantarki, da kuma kawar da babban tsari na jituwa da aka samar ta hanyar tsaka-tsakin wutar lantarki na induction narkewa, matakan uku ne da ya kamata a kula da su.