site logo

Yanayin aiki na argon yana hurawa da tubalin numfashi a ƙasan ladle

Yanayin aiki na argon busa da tubali masu numfashi a kasan ladle

A cikin aikin tace karfen da aka narkar da shi a cikin ladle, yana da matukar mahimmanci ga masana’antun ƙarfe don kammala samarwa ta hanyar busar da tsarin argon na bulo mai iska. Aikin argon na ƙasa yana busa bulo mai iskar iska shine ta kunna karfen da aka narkar da shi ta hanyar hura argon a ƙasa don yin narkakken ƙarfe ya zagaya. Manufar daidaita abun da ke ciki na narkakken ƙarfe da cire haɗawa.

A cikin aikin tace karfen da aka narkar da shi a cikin ladle, yana da matukar mahimmanci ga masana’antun ƙarfe don kammala samarwa ta hanyar busar da tsarin argon na bulo mai iska. Aikin argon na ƙasa yana busa bulo mai iskar iska shine ta kunna karfen da aka narkar da shi ta hanyar hura argon a ƙasa don yin narkakken ƙarfe ya zagaya. Manufar daidaita abun da ke ciki na narkakken ƙarfe da cire haɗawa. Sabili da haka, haɓakar iska na ladle-permeable tubalin yana da babban tasiri akan tacewa a bayan tanderun. Idan iskar ba ta da ƙarfi ko iskar ta yi ƙanƙanta, ba za a iya kammala aikin tace ƙarfe da aka narkar ba. Bugu da ƙari, idan ƙimar iska ta yi yawa, zai shafi rufin ladle tare da wasu kayan ƙyama. Rayuwar sabis.

(Hoto) Launin Gurasa

A lokacin samarwa, gindin ladle yana busawa da tubalin da ake numfashi dole ne su iya jurewa: kwararar iska (argon) da gurɓataccen ƙarfe, gurɓataccen ɓarna mai ɓarna bayan ci gaba da simintin ƙarfe mai narkewa, da narkar da asara da juzu’i sakamakon bututun iskar oxygen yana hurawa da tsaftacewa farfajiyar aikin bulo mai numfashi yayin gyara zafi Mai tsananin sanyi da zafi a cikin tsari da lalacewar ta hanyar girgiza injin yayin ɗagawa.

A cikin aikin tacewa, bulo mai numfashi na labule yana buƙatar busa argon a kasan duk aikin. Ana busa kwararar iska a cikin ladle tare da matsin lamba mafi girma, kuma narkakken ƙarfe yana ci gaba da motsawa. A farfajiya, yana durƙushewa da tafasa na narkakken ƙarfe. A lokaci guda, saboda ƙarfin amsawar iska, tubalin da za a iya shiga ta iska da abubuwan da ke kewaye da su za su kasance ƙarƙashin babban rushewa.

Bayan an gama narkakken ƙarfe akan ci gaba da simintin, har sai an zubar da ƙaƙƙarfan baƙin ƙarfe, aikin aikin bulo na iska zai sadu da slag, kuma wani ɓangaren oxides a cikin slag zai amsa tare da bulo don yin tsari a eutectic don yin bulo mai busawa An lalata shi ta hanyar lalata.

(Hoto) Ka’idar aiki na tubali mai numfashi

Lokacin tsaftace saman aikin tubalin da ake numfashi, ana amfani da hanyar ƙaramar argon da busar lance oxygen. Haɗa haɗin bututun iskar gas ɗin argon zuwa bututun wutsiya na bulo mai numfashi, buɗe bawul ɗin, kuma iskar gas mai ƙarfi za ta shiga cikin bulo mai numfashi. A lokaci guda, ma’aikacin gyara zafi yana amfani da lanƙarar iskar oxygen don busar da dusar ƙanƙara na ƙarfe a saman bulo mai numfashi har sai yanayin aikin bulo mai numfashi ya ɗan canza kaɗan. Har zuwa duhu.

An haɗa ladle na ƙarfe ba tare da ɓata lokaci ba, kuma saurin sanyi da zafi kafin da bayan an haɗa ƙarfe, kuma babu makawa ƙalubalen ya yi karo da juna yayin aiwatar da hawan, wanda ke haifar da lalacewar injin.

Ana iya ganin cewa ingancin tubalin da ake hurawa na argon na ƙasa yana da matukar mahimmanci ga masana’antun ƙarfe. Mafi girman ingancin tubalin da ake numfashi, mafi girman fitarwa da ingancin ƙarfe mai dacewa. Firstfurnace@gmil.com, a matsayin ƙwararren mai ƙera bulo mai iska, ya kasance yana haɓakawa, samarwa da siyar da bulo na iska na tsawon shekaru 18. Samfuran suna da inganci, tare da tsawon rai, juriya na girgiza zafi, juriya na yashewa, juriya da sauran kyawawan halaye!