site logo

Menene buƙatun kayan rufi na bangon tanderun induction?

Menene bukatun ga kayan rufi na bangon tanderun induction?

1. Isasshen refractoriness

Materials tare da refractoriness sama da 1580 ° C ana kiransa refractory kayan. Yanayin zafin aiki na rufin tanderun ƙaddamarwa gabaɗaya ya yi ƙasa da zafin narkakken ƙarfe. Koyaya, bisa la’akari da buƙatun rayuwar rufin tanderun, dole ne a yi la’akari da yanayin zafi mai haɗari ko akai-akai na narkakken tafkin da narkakken tafkin. Refractoriness da aka yi amfani da shi a cikin tanderun shigar da simintin ƙarfe da kayan da ke da ƙarancin zafin jiki sau da yawa ba su da aminci. Kamar yadda ake cajin tanderun lantarki don simintin shigar da ƙarfe,

Its refractoriness ya zama 1650 ~ 1700 ℃, da softening zafin jiki ya zama mafi girma fiye da 1650 ℃.

2. Kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal

Tanderun shigar da wutar lantarki ya dogara da shigar da wutar lantarki don musanya makamashi. Domin tabbatar da wutar lantarki yana da inganci mafi girma, wannan yana sa rufin tanderu yayi aiki tare da babban zafin jiki na radial. Bugu da kari, yanayin zafi na rufin tanderan yana canzawa koyaushe saboda tasirin caji, bugawa, da kuma rufe tanda a lokacin aiwatar da aikin tanderu, kuma rufin tanderan yakan fashe saboda dumama mara daidaituwa, wanda ke rage rayuwar sabis. na rufin tanderun. Sabili da haka, a matsayin refractory ga wutar lantarki tanda, ya kamata ya sami kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal.

3. Kyakkyawan lafiyar sinadarai

Tsabar sinadarai na kayan abu yana da alaƙa da alaƙa da rayuwar rufin tanderun. Abubuwan da aka rufe ba dole ba ne a sanya su a cikin ruwa kuma a bambanta su a ƙananan yanayin zafi, kuma kada a sauƙaƙe sauƙi kuma a rage su a yanayin zafi. Bai kamata a sauƙaƙe samar da ƙananan abubuwa masu narkewa tare da slag yayin aikin narkewa ba, kuma bai kamata ya yi maganin sinadarai tare da maganin ƙarfe da ƙari ba, kuma ba zai gurɓata hanyoyin ƙarfe ba.

4. Small coefficient na thermal fadada

Ya kamata ƙarar ta kasance mai ƙarfi tare da sauye-sauyen zafin jiki, ba tare da saurin haɓakawa da raguwa ba.

5. Yana da high inji Properties,

Dole ne ya iya jure wa fitar da cajin da aka yi a wurin lokacin da karfe ya kasance a cikin yanayin zafi kadan; lokacin da karfe ke cikin yanayin zafi mai zafi, ya kamata ya iya jure madaidaicin matsi na narkakkar karfe da kuma tasirin motsa jiki mai ƙarfi na lantarki; sa juriya da juriya na lalata a ƙarƙashin dogon lokaci da zaizayar ƙarfe na narkakkar .

6. Kyakkyawan rufi

Rufin tanderu bai kamata ya gudanar da wutar lantarki a ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi ba, in ba haka ba zai haifar da ɗigogi da kewayawa na ɗan lokaci, wanda zai haifar da haɗari mai tsanani.

7. Ayyukan gine-gine na kayan aiki yana da kyau, yana da sauƙin gyarawa, wato, aikin sintiri ya fi kyau, kuma ginin tanderun da kiyayewa ya dace.

8. Albarkatu masu yawa da ƙananan farashi.

Ba shi da wahala a ga cewa abubuwan da ake buƙata don kayan haɓakawa don murhun induction suna da tsauri sosai, kuma kusan babu wani abu mai jujjuyawa na halitta wanda zai iya biyan buƙatun da ke sama. Wannan yana buƙatar zaɓin abubuwan da suka dace daidai da yanayin amfani. Har ila yau, ya kamata a tsarkake, hada da sake sarrafa albarkatun ma’adinai na halitta don tabbatar da aikinsu ya dace da bukatun wutar lantarki.