site logo

Menene ingancin kashe kayan aikin kashe wutar da ke da alaƙa da shi?

Menene ingancin kashe kayan aikin kashe wutar da ke da alaƙa da shi?

Induction dumama shine sabon tsari a halin yanzu. An yi amfani da ita sosai a masana’antu daban -daban saboda aikinta na musamman. Ka’idar ƙaddamar da murƙushe murfin farfajiya shine: shigarwar electromagnetic yana haifar da babban ƙarfin shigarwa na yanzu akan saman aikin aikin, sannan cikin sauri ya sanya shi cikin yanayin austenite, sannan cikin sauri ya sanyaya shi don samun tsarin martensite na hanyar kashe wuta. . Har zuwa babban matsayi, ingancin shigarwar dumama yana da alaƙa da tsari da sigar kayan aikin kashe wutar da kuka zaɓa.

Dangane da siffar kashe kayan aiki, Mitar ƙarfin wutan lantarki na yanzu da shigar da wutar lantarki ga inductor, da tazara tsakanin aikin mai zafi da inductor, ana iya samun wani siffa da zurfin murfin dumama akan farfajiyar aikin.

Tare da inductor guda ɗaya, ana iya samun yadudduka dumama daban -daban ta hanyar canza mitar yanzu da ikon shigarwa. Editan ya ba da shawarar cewa ku daidaita rata tsakanin firikwensin da ɓangaren zafi don kada ya wuce 2-5mm. (1) Ragewa: ana iya rushe iskar dake cikin rata; (2) Ƙara: wannan rata zai rage ƙarfin dumama.

1. form

Ana iya ƙera wannan da ƙera shi gwargwadon siffar kayan aikin da takamaiman yanayin.

Na biyu, yawan juyawa

Yawan juyawa na inductor galibi an ƙaddara shi gwargwadon girman aiki, iko da diamita na ciki na kayan kashe wuta. Idan tsarin kashe wutar ya fesa ruwa nan da nan bayan dumama, zaku iya yin inductor guda ɗaya, amma yana da wahala a ƙara tsawo.

Domin kada a rage ingancin fitowar kayan aiki mai yawan mita, zaku iya amfani da bututun jan ƙarfe don lanƙwasa cikin juzu’i da yawa, amma adadin juyawa baya buƙatar yin yawa. Gabaɗaya, tsayin inductor bai kamata ya wuce 60mm ba, kuma adadin juyawa kada ya wuce 3.

Uku, kayan samarwa

Abubuwan da aka yi amfani da su don yin firikwensin sune tagulla tare da haɓaka ba kasa da 96% na jan ƙarfe mai tsabta ba; jan ƙarfe na masana’antu (jan bututun jan ƙarfe).