site logo

Clay arch tubalin

Clay arch tubalin

1. An yi tubalin yumbu mai ƙafar ƙafa da 50% mai laushi da 50% ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan yumɓu, gauraya gwargwadon takamaiman girman barbashi, kuma bayan gyare-gyare da bushewa, ana ƙone su da zafin zafin 1300 zuwa 1400 ℃. Tubalan raƙuman yumɓu sune samfuran raunin acidic mai rauni, waɗanda za su iya tsayayya da lalacewar acid slag da iskar gas, kuma suna da tsayayyen rauni ga abubuwan alkaline. Tubalan yumɓu suna da kyawawan kaddarorin zafi kuma suna jure saurin sanyi da saurin zafi.

Bricks masu ƙyalƙyali masu ƙyalƙyali waɗanda kamfaninmu ke samarwa sun dogara ne akan samar da bulo na yumɓu na yau da kullun, ta amfani da ingantattun kayan haɗin kai a matsayin manyan albarkatun ƙasa, ƙara adadin abubuwan taimako masu dacewa da wasu abubuwan ƙari, bayan niƙa mai kyau, haɗawa, da matsin lamba gyare -gyaren, sannan kuma da wuta da kyau Yana canzawa zuwa mullite crystal phase a zazzabi, kuma samfuran da suka rage yana da ma’adanai masu kyau, don tabbatar da cewa bulo mai ƙyalli na yumɓu yana da ƙima mai yawa, ƙima mai yawa, ƙarancin porosity, kyakkyawan babban zafin zazzabi da kwanciyar hankali mai kyau.

1. Refractoriness: Ƙaƙƙarfan babban tubalin yumɓun yumɓu shine 1580 ~ 1730 ℃.

2. Load zafin zafin jiki: Saboda tubalin yumɓu yana da lokacin ruwa a ƙaramin zafin jiki kuma ya fara yin laushi, za su lalace idan an fallasa su ga sojojin waje, don haka nauyin zafin zafin bulo na yumɓu yana da ƙanƙanta fiye da ƙanƙantar da kai, kusan 1350 .

3. Slag juriya: Clay tubalin ne weakly acidic refractory kayan. Suna iya tsayayya da rushewar gurɓataccen acid, amma juriyarsu ga slag na alkaline ya ɗan raunana.

4. Karfin ɗumbin zafi: Ƙarfin faɗaɗawar ɗumbin tubalin yumbu ƙarami ne, don haka tsayuwar sa ta zafi tana da kyau. Yawan sanyaya ruwa a 850 ° C gaba ɗaya sau 10 zuwa 15 ne.

5. Ƙarfafa ƙarar: tubalin yumɓu zai sake sabuntawa a yanayin zafi, wanda ke rage ƙarar tubalin. A lokaci guda, ana samar da lokacin ruwa. Saboda tashin hankali na farfajiya na lokacin ruwa, daskararrun barbashi suna kusa da juna, porosity yayi ƙasa, kuma an rage ƙarar bulo. Sabili da haka, tubalin yumɓu yana da mallakar raguwar raguwa a babban zafin jiki. ,

2. Babban manufar yumbu bakan tubali:

1. Ana amfani da tubalin yumɓu don ginin tubalin yumɓu, tukunyar fashewa, murhun wuta mai zafi, murhun ƙarfe, buɗaɗɗen murhu da murhun lantarki, inda ake amfani da tubalin yumɓu a ƙananan sassan zafin jiki. Ana amfani da tubalin yumɓu don ganga na ƙarfe, tubali don tsarin simintin wuta, tanderun dumama, tanderun maganin zafi, ɗakunan konewa, mura, hayaƙi, da dai sauransu.

2. Tubalan Clay sune raunin acidic refractory kayayyakin, wanda zai iya tsayayya da yashewa na acidic slag da acid gas, kuma suna da ɗan raunana juriya ga abubuwan alkaline. Tubalan yumɓu suna da kyawawan kaddarorin zafi kuma suna jure saurin sanyi da saurin zafi.

3. Ƙaƙƙarfan tubalin yumɓu yana da kwatankwacin na tubalin siliki, har zuwa 1690 ~ 1730 ℃, amma zafin zafin da ke ƙarƙashin nauyi ya fi 200 ℃ ƙasa da na tubalin siliki. Saboda tubalin yumbu yana ƙunshe da lu’ulu’u na mullite tare da ƙima mai ƙarfi, har ila yau yana ƙunshe da kusan rabin rabin lokacin narkar da amorphous gilashi.

4. A cikin kewayon zafin jiki na 0 ~ 1000 ℃, ƙarar tubalin yumɓu yana faɗaɗa tare tare da haɓaka zafin jiki. Ƙarfin faɗaɗawar layi yana ƙima zuwa madaidaiciyar layi, kuma ƙimar fadada layin shine 0.6%~ 0.7%, wanda shine kusan rabin na tubalin silica. Lokacin da zazzabi ya kai 1200 ℃ sannan kuma ci gaba da ƙaruwa, ƙarar sa zata fara raguwa daga ƙimar faɗaɗawa. Ragewar ragowar tubalin yumbu yana haifar da sassaucin gindin turmi na masonry, wanda shine babban hasara na tubalin yumbu. Lokacin da zazzabi ya wuce 1200 ° C, ƙananan abubuwan narkewa a cikin tubalin yumbu sannu a hankali suna narkewa, kuma ana matse barbashi da juna saboda tashin hankali na farfajiya, wanda ke haifar da raguwar ƙarar.

5. Saboda ƙarancin nauyi mai taushi zazzabi na tubalin yumɓu, yana raguwa a yanayin zafi mai zafi, kuma yanayin zafinsa ya fi 15% -20% ƙasa da na bulo na silica, ƙarfin ƙarfinsa ma ya fi na tubalin silica. Sabili da haka, ana iya amfani da tubalin yumɓu ne kawai don manufar tanda ta coke. Sassa kamar bangon sealing na mai sabuntawa, ƙaramin bulo mai ruɓewa da bulo mai dubawa don mai sabuntawa, tubalin rufin ƙofar makera, rufin murhu da tubalin rufi mai rufi, da dai sauransu.

3. Kayan ƙyallen yumɓu:

1. An rarraba samfuran zuwa maki uku (NZ) -42, (NZ) -40 da (NZ) -38 bisa ga alamun jiki da sinadarai.

2. Rarraba samfurin ya yi daidai da tanadin YB844-75 “Nau’i da Ma’anar Ƙuntatattun Kayayyaki”. Gabaɗaya an raba shi zuwa nau’in daidaitacce, nau’in janar, nau’in na musamman, nau’in musamman, kuma ana iya yin shi musamman bisa buƙatun mai amfani.

3. Siffar da girman samfurin ya cika buƙatun GB2992-82 “Siffar Gyaran Gyaran Gyarawa da Girman”. Idan babu nau’in tubali da mai siye ke buƙata a ma’aunin, za a samar da shi gwargwadon zane mai siye.

4. Girman bulo na T-38: 230*114*65/55

Aikace-aikace na tubalin yumbu mai ƙafar ƙafa: An fi amfani da su a tukunyar zafi, murhun gilashi, murhun siminti, murhun gas na taki, tanderun fashewa, murhun wuta mai zafi, murhun coking, tanderun wutar lantarki, tubalin yin simintin ƙarfe, da dai sauransu.

Alamar jiki da sinadarai:

Matsayi/Index – Ƙarfafawa 粘土砖
N-1 N-2
AL203 55 48
Fe203% 2.8 2.8
Ensarancin yawa g / cm2 2.2 2.15
Ƙarfin matsawa tare da MPa zafin jiki> 50 40
Load softening zazzabi ° C 1420 1350
Lokaci girman kai ° C> 1790 1690
Porosity na bayyane% 26 26
Canjin canjin layin dindindin% -0.3 -0.4