- 05
- Sep
Nawa kuka sani game da matakai uku na aikin narkewar tanderun ƙarfe?
Nawa kuka sani game da matakai uku na tsarin narkewa tanderun narkewar ƙarfe?
A yau, bari mu fahimci tsarin narkewar tanderun ƙarfe. Tsarin narkewar tanderun narkewar baƙin ƙarfe ya haɗa da matakai guda uku: narkewar caji, haɗaɗɗen abun ciki, da narkakken ƙarfe mai zafi:
(1) Matsayin narkewar cajin. Cajin a cikin tanderun narkewar ƙarfe na farko yana canzawa daga ƙaƙƙarfan yanayi zuwa yanayin filastik mai laushi. Bayan da aka ƙara cajin a cikin tanderun, don kare rufin tanderun, jikin tanderun yana fara juyawa a hankali kuma a hankali a cikin sassan biyu. A ƙarƙashin aikin ƙarfin injiniya da zafi, babban cajin ƙarfe yana raguwa a hankali zuwa ƙananan tubalan. Lokacin da zafin jiki a cikin tanderun ya tashi zuwa wurin narkewa na karfe, ci gaba da juyawa ta hanyar wutar lantarki ta hanyar guda ɗaya yana inganta tasirin canjin zafi tsakanin jikin wutar lantarki da cajin.
(2) Matsayin homogenization na sinadaran. FeO da kayan slagging (yashi da farar ƙasa) da aka kafa a cikin matakin narkewa na farko suna samar da slag, wanda ke rufewa da kare narkakken ƙarfe. Cajin yana canzawa daga yanayin filastik zuwa ruwa, abubuwan haɗin gwiwar sun fara narkewa a cikin narkakken ƙarfe, kuma carbon da ke cikin recarburizer ya fara narkewa a cikin narkakken ƙarfe. A wannan mataki, jikin tanderun yana ci gaba da jujjuya shi a waje guda, wanda ke inganta haɓakar abubuwan da ke cikin narkakken ƙarfe, kuma abubuwa kamar carbon, silicon, da manganese suna da sauri narkar da su cikin narkakken ƙarfe.
(3) Matsayin zafi mai zafi na narkakken ƙarfe. Narkakken ƙarfe yana da zafi fiye da zafin jiki, kuma carbon ɗin yana narkar da shi gaba ɗaya a cikin narkakken ƙarfen. Slag da recarburizer wanda ba a narkar da shi yana rufe narkakkar baƙin ƙarfe, wanda zafi ya yi zafi da rufin tanderu kuma ya kai zafin zafi.
Ka’idar narkakken ƙarfe fiye da zafi a cikin tanderun narkewar ƙarfe daidai yake da na sauran tanderun masana’antu. Rufin tanderun saman yana da mafi girman zafin jiki da mafi yawan zafin da aka tara a cikin rufin tanderun. Lokacin da jikin tanderun ke jujjuya, yana ci gaba da kawo zafin da aka tara a cikin rufin tanderun zuwa cikin narkakkar ƙarfen don cimma manufar dumama narkakken ƙarfen.