- 09
- Feb
Menene abubuwan da ke shafar aikin tubalin rufin zafi mai nauyi?
Menene abubuwan da ke shafar aikin bulogin rufin zafi masu nauyi?
Tubalo masu ɗaukar zafi masu nauyi suna da ƙaƙƙarfan tsari da ƙaƙƙarfan yanayin aiki, kuma abubuwa da yawa suna shafar tasirin zafinsu. Haka kuma, abubuwa daban-daban suna yin tasiri ga juna kuma suna da alaƙa da juna, yana sa bincike da bincike da wahala a iya aiwatarwa. Duk da haka, daga cikin abubuwan da ke da tasiri da yawa, abubuwan da ke tattare da kayan abu da tsarin, haɓakar iska da haɓakar iska, yawancin yawa da zafin jiki na bulogin rufin zafi masu nauyi su ne manyan abubuwan.
Abun da ke ciki da tsarin Haɗin ma’adinai na sinadarai da tsarin crystalline na kayan sune abubuwan farko da ke shafar yanayin zafi na tubalin rufin nauyi. Gabaɗaya magana, mafi rikitarwa tsarin kristal na bulo mai ɗaukar nauyi mai nauyi, yana rage ƙarfin ƙarfin zafi. Za a iya raba ƙaƙƙarfan lokaci na abu kawai zuwa lokaci na crystalline da lokacin gilashi. Saboda rawar jiki da karo, atoms (ions) suna canja wurin kuzarin motsi daga atoms (ions) tare da mafi girman kuzarin motsi zuwa wasu kwayoyin halitta (ions) tare da ƙananan kuzarin motsin motsi, kuma atom (ions) a cikin lokacin gilashin an shirya su cikin rashin tsari. don haka Juriyar da aka fuskanta yayin motsi ya fi girma fiye da tsari mai tsari na matakan crystal. Sabili da haka, ƙaddamarwar thermal na lokacin gilashin ya fi ƙasa da na lokaci na crystalline. Duk da haka, bayan da zafin jiki ya tashi zuwa wani matakin, danko na gilashin lokaci yana raguwa, juriya ga motsi na kwayoyin halitta (ions) yana raguwa, kuma yanayin zafi na lokacin gilashi yana ƙaruwa. Amma lokacin crystalline shine akasin haka. Lokacin da zafin jiki ya tashi, ƙarfin motsi na atom (ions) yana ƙaruwa kuma girgiza yana ƙaruwa, ta yadda za a gajarta hanya ta kyauta kuma yanayin zafi yana raguwa. A cikin tsarin ciki na tubalin rufin haske, ƙaƙƙarfan lokaci ya rabu da yawancin pores na girma daban-daban, kuma ci gaba da canja wurin lokaci mai ƙarfi ba za a iya samar da shi ba dangane da zafi. Canjin yanayin zafi na iskar gas yana maye gurbin mafi yawan ƙaƙƙarfan canja wurin zafi mai ƙarfi, don haka tafiyar da zafi The coefficient yana da ƙasa sosai.
Ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ra’ayi tare da halayen pore sun bambanta da daidaitattun ma’auni na thermal conductivity coefficient. A wannan lokacin, aikin tubalin rufi mai nauyi ya shahara musamman. Amma lokacin da porosity ya kasance iri ɗaya, ƙarami girman pore, mafi yawan rarraba rarraba, kuma ƙananan ƙarfin wutar lantarki. A cikin ƙananan ƙananan ƙananan, iskar da ke cikin raƙuman ruwa ta cika gaba ɗaya a cikin ganuwar pore, an rage yawan zafin jiki a cikin pores, kuma an rage yawan zafin jiki a cikin pores. Duk da haka, yayin da girman ramin iska ya karu, zafin zafin da ke kan bangon ciki na ramin iska da canjin zafi na iska a cikin ramin iska yana karuwa, kuma yanayin zafi yana karuwa. Bisa ga wallafe-wallafen da suka dace, lokacin da zafin zafi yana da ƙananan ƙananan, musamman ma lokacin da aka kafa dogayen pores a cikin jagorancin jet, ƙananan pores sukan haifar da tasirin zafi. Wani lokaci, canjin zafi na samfurin pore guda ɗaya ya fi na samfurin tare da pores. Lamarin zama mai zafi. Matsakaicin yanayin zafi na rufaffiyar pores ya fi na buɗaɗɗen pores.
Matsakaicin zafin jiki na bulogin rufin thermal tare da ƙarancin girma mai yawa yana da alaƙar layi tare da ƙarancin girma, wato, yayin da girman girman girma ya ƙaru, haɓakar thermal shima yana ƙaruwa. Girman girma kai tsaye yana nuna porosity na ciki na bulo mai ɗaukar nauyi. Ƙananan ƙarancin girma yana nuna cewa akwai pores da yawa a cikin samfurin, an rage wuraren tuntuɓar tsakanin ɓangarorin ƙwanƙwasa, ƙaƙƙarfan yanayin zafi mai ƙarfi yana raguwa, kuma an rage ƙarfin wutar lantarki.
Ƙwararren zafin jiki na bulo mai rufin zafi mai zafi yana da dangantaka ta layi tare da zafin jiki, wato, ƙaddamar da zafin jiki yana ƙaruwa tare da karuwar zafin jiki. Idan aka kwatanta da abubuwa masu ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗumbin zafin jiki, ƙarfin ƙarfin zafi na bulogin rufi mai nauyi yana raguwa tare da ƙara yawan zafin jiki. Dalilin shi ne cewa m refractory kayan yafi gudanar zafi a cikin m lokaci. Lokacin da zafin jiki ya tashi, motsin thermal na ƙwayoyin samfurin yana ƙaruwa, kuma zafin zafin jiki yana ƙaruwa. Tsarin tubalin rufi mai nauyi yana mamaye lokacin gas (65 ~ 78%). Lokacin da zafin jiki ya tashi, canjin yanayin zafin zafi koyaushe yana ƙasa da na ƙaƙƙarfan lokaci.