- 15
- Feb
Batutuwa da yawa waɗanda ke buƙatar kulawa a babban mitar quenching na karfe?
Batutuwa da yawa waɗanda ke buƙatar kulawa a ciki high-mita quenching na hali karfe?
1. Ƙunƙarar baƙin ciki: taurin da tsarin sassan da aka cire ya kamata a duba kafin maganin zafi. GCr15: 179-207HB (88-94HRB), wasu sune 179-217HB (88-97HRB). Idan taurin bai cancanta ba (mafi girma, ƙananan ko rashin daidaituwa), dole ne a bincika dalilan a hankali, wanda zai iya rinjayar quenching (kamar rashin isasshen ƙarfi, decarburization, overheating, babban oval, da dai sauransu).
2. Quenching da zafin jiki: lokacin da kauri na bango bai fi 12mm ba, bayan quenching, ≥63HRC, bayan tempering, 60-65HRC; iya saduwa da abokin ciniki ta musamman taurin bukatun, kamar 61-64HRC, da dai sauransu, amma taurin haƙuri kewayon bayan tempering Girman ya zama kasa da 3HRC; a lokacin quenching na al’ada, ƙimar taurin ya dogara ne akan zafin jiki.
3. Haɗin kai: Ƙa’idar ta nuna cewa daidaiton taurin sashe ɗaya shine gabaɗaya 1HRC; lokacin da diamita na waje ya fi 200mm girma, yana da 2HRC lokacin da bai fi 400mm girma ba; Lokacin da ya fi girma fiye da 400mm, shine 3HRC.
Ayyukan taurin da bai cancanta ba:
(1) Babban taurin: high quenching zafin jiki ko dogon dumama lokaci, ma sauri sanyaya kudi, high carbon m (carburization).
(2) Ƙananan taurin: ƙarancin zafin jiki ko ɗan gajeren lokacin dumama, jinkirin sanyaya kudi, ƙarancin ƙarancin carbon (tare da decarburization), da lalata kayan abu.
(3) Tauri mara daidaituwa: ƙarancin zafin jiki ko ɗan gajeren lokacin dumama, jinkirin sanyaya ƙimar, lalata kayan abu, da inuwar sanda.