site logo

Rarraba haɗuwa da hanyoyin dubawa don compressors a cikin tsarin ruwan sanyi na masana’antu

Rarraba haɗuwa da hanyoyin dubawa don compressors a cikin tsarin ruwan sanyi na masana’antu

1. Sassan dubawa

Bayan dubawa daidai da ma’aunin canji na kayan gyara, ci gaba da harhada cikin juzu’in wargajewar, kuma kula da waɗannan abubuwan:

1. Ya kamata a duba dukkan kayayyakin gyara da gyaran fuska don ganin ko akwai lalacewa da tsatsa a saman; Ya kamata a tsaftace kayan gyara da crankcase da man hydrocarbon, man fetur, da dai sauransu, a bushe a rufe da man fetur ko man shanu mai sanyi.

2. Duk sassan ya kamata a rufe su da man injin firiji kafin haɗuwa.

3. Ba a da kyau a yi amfani da masana’anta na woolen don goge kayan gyara.

4. Ya kamata a rufe gasket ɗin rufewa tare da man injin firiji kafin shigarwa;

5. A lokacin da ake matsa goro, a yi amfani da karfi daidai da daidaito.

6. Ba a yarda a sake amfani da fil ɗin da aka cire ba kuma dole ne a maye gurbinsa da sabon.

2. Tattaunawar abubuwan haɗin silinda

1. Sanya layin silinda a kan shimfidar wuri mai laushi mai tsabta kuma shigar da zoben juyawa. Girman zoben juyawa ya kamata ya fuskanci ƙasa, kuma kula da hagu da dama.

2. Shigar da wanki da zobe na roba, duba motsi na zoben juyawa ya kamata ya zama mai sassauƙa.

3. Tsaya hannun rigar silinda a tsaye kuma shigar da sandar fitarwa ta yadda zagayen kan sandar ejector ya faɗi cikin madaidaicin tsagi na zobe mai juyawa.

4. Sanya sandar fitarwa, wato, sanya bawul ɗin tsotsa akan sandar fitarwa. Ya kamata a iya ɗaga sandunan fitarwa sama ko ƙasa da yardar rai a lokaci guda, kuma nisa tsakanin sandar fitarwa da farantin bawul ɗin tsotsa daidai yake, kuma kuskuren bai wuce 0.1mm ba.

5. Ka ɗaga sandar ejector ka saita magudanar ruwa. Matsa magudanar ruwa na ejector kuma saka fil ɗin tsaga a kan fil ɗin fitarwa.

6. Juya zoben juyawa don duba sassaucin fil ɗin fitarwa.

Na uku, taron ƙungiyar haɗin gwiwar piston

1. Saka ƙaramin kan bushing a cikin ƙaramin kan sandar haɗi, sa’annan ka sanya ƙaramin kan mai haɗawa cikin jikin piston. Kula da shugabanci na tsagi mai a lokacin da ake hada ƙananan sandar haɗin gwiwa.

2. Saka zoben riƙon bazara a cikin ramin kujerar fil ɗin piston a ƙarshen ɗaya, kuma duba lambobin fistan da sandar haɗi don hana shigar da ba daidai ba.

3. Saka fil ɗin fistan a cikin ramin fil ɗin piston da ƙaramin rami na bushing, kuma juyawa ya kamata ya zama mai sassauƙa. Idan yana da wahala a shigar da fistan ɗin, za a iya nutsar da fistan a cikin ruwa ko mai a zafin jiki na 80-100 ° C kuma a yi zafi na tsawon minti 5-10, sannan a iya shigar da fil ɗin a nannade shi da sauƙi da sandar katako. Idan zafin yanayi ya yi ƙasa, fistan ɗin kuma ya kamata a ɗan zafi. Wannan shine don gujewa cewa piston da piston fil suna da nau’ikan haɓaka daban-daban saboda kayan ƙarfe daban-daban. Idan bambancin zafin jiki tsakanin fil da piston yana da girma, canjin zafi na gida a cikin rami mai sakawa zai yi sauri, kuma ba zai jira ba. Bayan an shigar da fil ɗin piston, ramin wurin zama na piston yana raguwa sosai kuma ba za a iya shigar da shi ba.

4. Yi amfani da masu yankan waya don saka wani zoben riƙon bazara a cikin ramin wurin zama na fistan.

5. Saka zobe na gas da zoben mai a cikin ramin zobe na piston, hanyar haɗuwa ta saba wa hanyar rarrabawa.

6. Don ƙaramin ƙarshen sandar haɗawa tare da ƙwanƙwasa allura, kafin haɗawa, da farko shigar da zoben matsewa da abin nadi a cikin gidan ɗaki, sa’an nan kuma danna hannun rigar jagora a cikin lokacin haɗuwa, yi amfani da zoben riƙewa na roba don rami ɗaya. , kuma a yi amfani da filan hancin allura a cikin ramin ƙaramin ramin kai. Yi amfani da hanyar dumama ƙaramin kai don shigar da zoben riƙe da allura a cikin ƙaramin ramin kai, sa’an nan kuma sanya shi Mutanen da ke ɗauke da zoben riƙewa, sa’an nan kuma shigar da wani rami tare da zoben riƙewa na roba.

7. Ƙidaya sauran sassa (haɗin sanda babban-ƙarshen bearing daji, haɗa sanda babban-karshen hula, haɗa sandar bolt fil, haɗa sandar goro, tsaga fil, da dai sauransu) don babban taro.