site logo

Yadda za a yarda da induction narkewa tanderu?

Yadda za a yarda da induction narkewa tanderu?

Karbar da injin wutar lantarki ana aiwatar da shi daidai da ƙayyadaddun ƙayyadaddun fasaha da ƙa’idodi. Akwai matakai guda huɗu: karɓuwa yayin aikin masana’anta na murhun narkewar induction, karɓa kafin barin masana’anta, karɓuwa da karɓa na ƙarshe.

1. Yarda yayin aikin masana’anta na wutar lantarki mai narkewa: Yarda da tsarin masana’antu na kowane bangare da kayan aiki, ƙayyadaddun bayanai, girma, da dai sauransu bisa ga ƙayyadaddun fasaha.

a. Yarda da lokacin aikin masana’anta na jikin tanderun

Mai siyarwar zai gabatar da mahimman ƙayyadaddun kayan aikin injin tanderun da tsarin kera jikin tanderun ga mai siye don dubawa kafin kera jikin tanderun. A lokacin aikin masana’anta na jikin tanderun, mai siyarwa zai kira mai siye, kuma mai siye zai ba da ma’aikatan fasaha don kula da tsarin masana’anta.

b. Karɓa yayin aikin masana’anta na induction coil

Mai siyarwar zai ƙaddamar da ƙayyadaddun kayan (jerin kayan aiki) da tsarin ƙira ga mai siye don dubawa kafin a kera coil induction. A lokacin aikin masana’antu, mai sayarwa zai kira mai siye, kuma mai siye ya sanya ma’aikatan fasaha don kula da tsarin masana’antu.

c. Yarda da lokacin aikin masana’anta na karkiya

Mai sana’anta na magnetic yoke zai bi duk tsarin samarwa, gami da: bita na jerin abubuwan; bita na albarkatun albarkatun kasa, tsarin ban ruwa, tsarin masana’antu, da tsarin taro.

d. Matsakaicin mitar wutar lantarki majalisar

Bayan an haɗa majalisar samar da wutar lantarki ta tsaka-tsaki, mai siye zai aika da masu fasaha don dubawa da karɓar abubuwan da aka gyara, reactors, da capacitor capacitor a cikin majalisar, kuma su shiga cikin aikin lalata wutar lantarki.

f. Karɓa yayin aiwatar da taron gabaɗaya

After the production of each component is completed, the purchaser shall be notified to supervise the assembly process when the entire induction melting furnace is assembled.

Idan an sami sabani tsakanin bangarorin biyu yayin tsarin karban da aka ambata a sama, mai kawo kaya zai ba da shawarar mafita, kuma mai siyar zai iya ci gaba zuwa tsari na gaba bayan mai siye ya gane cewa bangarorin biyu sun cimma matsaya.

2. Karɓar masana’anta na induction narkewa tanderu

Binciken da karɓa kafin barin masana’anta ana aiwatar da shi ta hanyar masana’anta, kuma mai siyarwar zai sanar da ma’aikatan Jam’iyyar A don gudanar da binciken farko da karɓa daidai da “Ƙayataccen Bayanin Fasaha na Induction Melting Furnace” da kuma abubuwan da suka dace na daidaitattun ƙasa kafin a aika samfurin. Abubuwan duba masana’anta sune kamar haka:

a. Yarda da gaba ɗaya abun da ke ciki na induction narkewa;

Dangane da ƙayyadaddun fasaha na induction narkewa tanderu, duba ko daidaitawar tanderun narkewar tanderu ya cika buƙatu.

b. Binciken aikin lantarki

Aunawar sharewa tsakanin coil induction da harsashi na tanderun, ma’aunin juriya na induction coil zuwa harsashi na tanderun, rufin jurewar gwajin wutar lantarki na tanderun da ba shi da ma’aunin zafi da sanyio, da ingancin ingancin insulation na capacitor zuwa ƙasa. .

c. Binciken tsarin hydraulic;

Binciken masana’anta.

d. Binciken sassa masu goyan baya, gami da duba samfuran, ƙayyadaddun bayanai, takaddun takaddun masana’anta, da zane masu alaƙa;

e. Ƙimar wadata, ciki har da duba cikakkun takardun fasaha na masana’anta;

f. Yarda da shigarwar kayan bas na jan karfe da girman.

J. Packaging inspection.

3. Buɗe yarda da induction narkewa tanderu

Ana gudanar da aikin kwancewa da karɓa a wurin shigarwa. Bayan an isar da duk samfuran zuwa wurin da ake amfani da su, duka ɓangarorin biyu za su bincika adadin duka akwatin bisa ga jerin abubuwan tattarawa, kuma duba da karɓar sassan, kayan haɗi, da kayan haɗin samfuran a cikin kowane akwati. Sunan da adadin na’urorin haɗi da aka haɗa, tabbatar da ko mai sayarwa ya lalace ko ya ɓace yayin sufuri.

4. Karshen yarda na induction narkewa tanderu

Karɓar ƙarshe shine cikakkiyar yarda da ingancin samfur da aiki. Lokaci yana farawa daga ƙaddamarwa, kuma za a tantance ma’auni masu dacewa bayan wutar lantarki ta gudana kullum har tsawon mako guda. Abubuwan karba sune kamar haka:

a. Fara-up yarda da injin wutar lantarki

Fara sau biyar a cikin tanderu mara komai, kuma ƙimar nasara shine 100%; fara sau biyar a cikin cikakken yanayin cajin wutar lantarki, kuma ƙimar nasara shine 100%;

b. IDAN kimanta aikin samar da wutar lantarki

m ikon fitarwa lokaci, DC irin ƙarfin lantarki, matsakaici mita irin ƙarfin lantarki, matsakaici mita halin yanzu, aiki mita, dual rectifier halin yanzu sharing yi, reactor amo, da dai sauransu hadu da fasaha bayani dalla-dalla na injin wutar lantarki.

c. Auna zafin narkewa

Zazzabi na narkewar ƙarfe na narkakkar ya dace da ƙayyadaddun fasaha na induction narkewar tanderun

d. Ma’auni na amfani da wutar lantarki da kuma narkewa na babban da’irar tanderun

Ana gwada ƙimar narkewa ta ma’auni na ƙasa, kuma ana ɗaukar matsakaicin ƙimar zafi guda uku a jere, kuma babban iyaka ba zai wuce 5%.

e. Binciken tsarin ruwa

Bincika sigogin fasaha na cikakkiyar hasumiya mai sanyaya da ke kewaye, da kuma duba da’irar ruwan sanyaya ba tare da tsagewar ruwa ba. Yi aiki ci gaba don zafi shida don tantance zafin ruwan da ke fita na hasumiya mai sanyaya da ke kewaye.

f. Auna yawan zafin jiki na jikin tanderun da kowane na’ura a ƙarƙashin yanayin zafi

Ci gaba da yin aiki har sau shida, ƙididdige yawan zafin jiki na kowace na’ura ya dace da buƙatun hawan zafin jiki a cikin ƙayyadaddun fasaha na tanderun narkewa.

g. Tsarin ruwa

Lokacin da tanderun ya cika, jikin tanderun na iya tashi da faɗuwa a hankali, yana aiki da sassauƙa, kuma duk wasan kwaikwayon ya dace da buƙatun ƙayyadaddun fasaha. Babu yabo a cikin da’irar mai.

h. Tsarin wutar lantarki

An shigar da yoke da induction coil a cikin shimfidar wuri mai ma’ana, hanyar ruwa ba ta da cikas, kuma kebul mai sanyaya ruwa ba shi da tabo. Firam ɗin tanderun yana da isasshen ƙarfi kuma yana gudana cikin sauƙi yayin ɗaukar matsakaicin lodi.

i. Yarda da lokacin shigarwa

Tsaftace da’ira mai, koren fenti akan bututun ruwa, da fenti na sashi.

j. Tarin ƙwarewar aikin gabaɗaya.

Gabaɗaya daidaitattun shigarwa, mai tallafawa mai siyar da samfur, ko an cika buƙatun aikin mai canza canji, da sauransu.

Bayan kammala karɓuwa ta ƙarshe, ƙungiyoyin biyu tare sun sanya hannu kan rahoton karɓar gwajin kwamishina.