site logo

Yadda ake amfani da murhun narkewar induction lafiya?

Yadda ake amfani da murhun narkewar induction lafiya?

(1) Lokacin da narkewa ya fara, saboda inductance da capacitance a kan layi ba za a iya daidaitawa da sauri da kuma yadda ya kamata ba, halin yanzu ba shi da kwanciyar hankali, don haka za’a iya ba da shi tare da ƙananan wuta a cikin ɗan gajeren lokaci. Da zarar halin yanzu ya tabbata, ya kamata a canza shi zuwa watsawa cikakke. Ya kamata a daidaita capacitor ci gaba a yayin aikin narkewa don kiyaye kayan aikin lantarki tare da babban ƙarfin wuta. Bayan da cajin ya narke gaba ɗaya, narkakken karfen yana da zafi sosai zuwa wani mataki, sannan kuma ana rage ikon shigar da shi bisa ga buƙatun narkewa.

(2). Ya kamata a sarrafa lokacin narkewa daidai. Matsakaicin lokacin narkewar iskar gas zai haifar da matsaloli a zaɓin ƙarfin lantarki da ƙarfin aiki. Idan ya yi tsayi da yawa, zai ƙara asarar zafi mara amfani.

(3) Tufafin da bai dace ba ko tsatsa mai yawa a cikin kayan tanderun zai haifar da abin da ya faru na “gado”, wanda ya kamata a magance shi cikin lokaci. “Gadar” yana hana abin da ba a narke a ɓangaren sama daga faɗawa cikin narkakkar ƙarfen, yana haifar da narkewar ya yi tagumi, kuma zafi mai zafi na narkakken ƙarfen a ƙasa na iya lalata rufin tander cikin sauƙi kuma ya sa narkakkar ƙarfen ya sha babba. adadin gas.

(4)Saboda motsin wutar lantarki, tsakiyar narkakkar karfe yana kumbura, kuma slag ɗin yakan gudana zuwa gefen ƙugiya kuma yana manne da bangon tanderu. Sabili da haka, ya kamata a ci gaba da ƙara slag bisa ga yanayin tanderun yayin aikin narkewa.