- 08
- Nov
Hanyoyi don tsawaita rayuwar sabis na rufin tanderun shigar da wutar lantarki na matsakaicin mitar
Hanyoyi don tsawaita rayuwar sabis na rufin tanderun shigar da wutar lantarki na matsakaicin mitar
A cikin amfani da tanderun lantarki, rayuwar mu tanderun rufin ya dogara da yawa akan matakin lalata na ƙasan tanderun da amincin murhun tanderun don sanin ko za a iya ci gaba da amfani da shi.
1. Lalacewar tanderu kasa matsayi
A yadda aka saba amfani da rufin tanderun, kaurin rufin tanderun da kaurin gindin tanderun za su zama siriri sannu a hankali saboda zazzagewar ƙarfe na narkakkar da aka yi a lokacin amfani na dogon lokaci. Halin da ya dace shine haɓaka ƙarfin wutar lantarki, kuma za a lalata rufin tanderu na yau da kullun da kashi 30-50%. A lokacin, za a sake rushe shi, sa’an nan kuma a daina aikin ginin tanderu. Daga nazarin dukkan rufin tanderun, wurin da ake ganin zaizayar kasa shine wurin gangare inda aka raba kasa da tanderun wuta. Rufin tanderun yana kan madauwari madauwari, har ma da aikin ƙasa inda aka raba kayan ƙasa da kayan rufin tanderun yana nuna ɗan baƙin ciki. Shafi amincin amfani, kuna buƙatar dakatar da sake gina tanderun. Baya ga yawan yashin ma’adini yayin ginin tanderu, dalilin samuwar bakin ciki yana da alaƙa da lalata sinadarai a lokacin caji da narke kayan da muke amfani da su da kuma lalata injina yayin aikin.
2. Mutuncin rufin tanderun
Mutuncin rufin yana nufin shigar baƙin ƙarfe da tsagewar da ke bayyana sau da yawa a cikin rufin. A rayuwarmu ta yau da kullun, ana samun hutun karshen mako da rufewa. Lokacin da tanderun lantarki ya dakatar da ƙugiya a cikin iska, rufin tanderun zai yi sanyi a hankali. Saboda kayan rufin da aka ƙera yana da karye, ba za a iya hana shingen shinge ba a ƙarƙashin tasirin haɓakar zafi da raguwa. Kararraki suna bayyana, waɗanda suka fi cutarwa, kuma za su sa narkakkar ƙarfe ya shiga cikin rufin tanderun kuma ya haifar da ɗigon tanderu. Dangane da kula da rufin tanderun, mafi kyawun tsagewa, daɗaɗɗen ɓarna kuma mafi kyawun yadawa, saboda ta wannan hanya ne kawai za a iya ƙaddamar da tsagewar zuwa mafi girma lokacin da tanderun ya fara sanyi, da kuma kyakkyawan Layer na sintering. za a iya samun rufin tanderu.
3. Yawaita gudanar da cikakken bincike na rufin tanderun
A cikin rayuwar yau da kullun, matsayin da ake yawan ganin shigowar baƙin ƙarfe shine wurin da aka raba bututun ƙarfe da kayan rufi. Domin abubuwa ne daban-daban guda biyu, dole ne a sami wani tazara a wurin rabuwa. Wannan gibin yana haifar da damar shigar ƙarfe. Matsayin nada kuma yana ƙarƙashin bakin tanderun, don haka yana da mahimmanci a duba da gyara wannan matsala akai-akai. Idan an sami tsinken ƙarfe, dole ne a share shi kuma a gyara shi cikin lokaci don guje wa lalacewa ga nada. Baya ga kula da bakin tanderun, ya kamata mu kuma karfafa binciken dukkan rufin tanderun, da kuma cimma cikakkiyar fahimta da kuma kiyaye lafiyar dukkan rufin tanderun.