- 21
- Oct
Yaya za a zabi saurin juyawa na babban cibiyar kayan aikin kashe wuta?
Yaya yakamata saurin juyawa na babban cibiyar quenching inji kayan aiki a zaba?
Zaɓin saurin juyawa lokacin da kayan aikin da aka kashe ya yi zafi. Daga daidaituwar dumama kayan aikin, saurin jujjuyawar saurin juyawa, ƙarancin tasirin rashin daidaituwar zafin jiki wanda ke haifar da rashin daidaituwa tsakanin inductor da kayan aikin. Kayan aikin kashe wuta na farko gabaɗaya yana saita kewayon saurin 60-300/min. Wasu kayan aikin injin suna da canjin saurin da ba ta taka ba, wasu na’urorin kuma suna amfani da canjin gudu marasa taki, wanda mai amfani zai iya zaɓar yadda ya ga dama. Koyaya, wasu kayan aikin injin suna da ƙarancin gudu sosai saboda takamaiman yanayi. Misali, na’ura mai jujjuyawar jujjuyawar mujallolin crankshaft, babban saurin mujallolin yawanci shine 60r/min, yayin da saurin jaridar sanda mai haɗawa shine 30r/min. Wannan saboda wuyan sanda mai haɗawa yana jujjuyawa akan na’ura mai taurara ta hanyar jujjuyawa (tsarin sanda mai haɗa huɗu). Idan saurin jujjuyawar ya yi sauri, firikwensin rabin zobe ba zai iya tsayawa tsayin daka ba a ko’ina cikin jarida, don haka zai iya juyawa kawai a ƙaramin gudu na 30r/min. Wannan saurin bai dace da dumama mujallu ba. Babban mujallolin yana amfani da 60r / Min shine dalilin da cewa zane zai iya zama mai sauƙi saboda amfani da mota mai sauri biyu.
Akwai gardama cewa zaɓin gudun ya kamata a yi la’akari da zagayowar dumama na workpiece. Ya kamata a jujjuya kayan aikin ba ƙasa da sau 10 a cikin zagayowar dumama don tabbatar da yanayin zafi iri ɗaya akan kewayen aikin. Dangane da wannan lissafin, lokacin induction dumama na aikin gabaɗaya yawanci yana tsakanin 5-10s. Idan juyi na 5s zuwa 10 ne, shine 120r/min. Idan juyi na 10s zuwa 10 ne, gudun shine 60r/min.
Tare da haɓaka saurin shigarwa mai ɗorewa, don madaidaicin madaidaicin madaidaicin madaidaiciya, an gajarta lokacin dumama kayan zuwa 0.1-0.2s. Sabili da haka, buƙatun don saurin kayan aikin yana ƙaruwa koyaushe, kuma matsakaicin saurin spindle na wasu kayan aikin kashe injin ya kai mutane 1600/min. A halin yanzu, yana da wuya cewa saurin kayan aikin injin ya kai 600r/min. Bugu da ƙari, saurin jujjuyawar kayan aikin kuma yana da alaƙa da sanyaya. Don gira da ƙugiyoyi, kashewa da sanyaya galibi suna amfani da hanyar fesa ruwa. Juya kayan aikin yana da sauri, kuma ruwan kashewa bai isa ya sanyaya gefe ɗaya na haƙori ba. Sabili da haka, saurin kayan aikin kashe wutar har yanzu shine 600r/min ko 300r/min azaman iyakar babba. Bugu da ƙari, ya zama dole don haɓaka kayan aikin injiniya ko na lantarki waɗanda zasu iya rage saurin aikin a cikin lokaci bayan an gama dumama, ta yadda aikin zai iya juyawa da sauri don cimma dumama iri ɗaya, amma kuma yana juyawa sannu a hankali don cimma buƙatun uniform. sanyaya na kaya workpieces.