site logo

Matsaloli da yawa a Tsarin Sensor

Matsaloli da yawa a Tsarin Sensor

Induction kayan aikin dumama ya haɗa da shigowa dumama tanderu, samar da wutar lantarki, tsarin sanyaya ruwa da injina don kaya da kayan aiki, da dai sauransu, amma babban manufar ita ce zayyana inductor tare da ingantaccen dumama, rashin amfani da wutar lantarki da kuma amfani da dogon lokaci.

Inductor da aka yi amfani da su don dumama ɓangarorin ɗumbin yawa galibi inductor mai juyi juyi ne. Dangane da sifa, girman da buƙatun tsari na blank, an zaɓi tsarin tsarin inductor da nau’in tanderun don dumama. Na biyu shi ne zabar mitar da ta dace da kuma tantance karfin da ake bukata don dumama fanfo, wanda ya hada da ingantaccen wutar da ake bukata don dumama shi kansa da hasarar zafi daban-daban.

Lokacin da blank ɗin ya yi zafi sosai, ƙarfin ƙarfin da ƙarfin shigar da ƙara zuwa saman sarari saboda ƙaddamarwa ana ƙaddara ta hanyoyi daban-daban. Bambancin zafin jiki tsakanin saman da tsakiyar ɓangarorin da ake buƙata ta hanyar aiwatarwa yana ƙayyade matsakaicin lokacin dumama da ƙarfin ƙarfin blank a cikin inductor, wanda kuma ke ƙayyade tsayin na’urar induction don jeri da ci gaba da dumama dumama. Tsawon coil induction da aka yi amfani da shi ya dogara da tsayin da ba komai.

A mafi yawan lokuta, wutar lantarki ta ƙarshe na inductor yana ɗaukar ƙayyadaddun ƙarfin lantarki a cikin ƙira da ainihin amfani, kuma ƙarfin lantarki ba ya canzawa yayin duk aikin daga farkon dumama zuwa ƙarshen dumama. Sai kawai a cikin dumama shigarwa na lokaci-lokaci, ƙarfin lantarki yana buƙatar rage lokacin dumama mara kyau yana buƙatar zama iri ɗaya, ko kuma lokacin da zafin jiki na dumama ya zarce ma’aunin Curie lokacin da aka shigar da kayan maganadisu mai zafi, magnetism na kayan ya ɓace, kuma ƙimar dumama shine. sannu a hankali. Domin ƙara dumama kudi Kuma ƙara m ƙarfin lantarki na inductor. A cikin sa’o’i 24 a rana, ƙarfin lantarki da aka samar a cikin masana’anta yana canzawa, kuma wani lokacin iyakarsa ya kai 10% -15%. Lokacin amfani da irin wannan wutar lantarki don dumama shigar da mitar wutar lantarki, zazzabin dumama na blank yana da rashin daidaituwa sosai a lokacin dumama iri ɗaya. Lokacin da buƙatun zafin jiki na dumama na ɓangarorin suna da ɗan tsauri, yakamata a yi amfani da ingantaccen ƙarfin wutar lantarki. Don haka, ana buƙatar ƙara na’urar kwantar da wutar lantarki zuwa tsarin samar da wutar lantarki don tabbatar da cewa ƙarshen wutar lantarki na inductor yana jujjuyawa ƙasa da 2%. Yana da matukar muhimmanci don zafi da workpiece ta dumama, in ba haka ba da inji Properties na dogon workpiece zai zama m bayan zafi magani.

Ana iya raba ikon sarrafa wutar lantarki yayin shigar da dumama blank zuwa nau’i biyu. Siffar farko ta dogara ne akan ka’idar sarrafa lokacin dumama. Dangane da lokacin samar da takt, ana aika blank cikin tanderun dumama induction don dumama da turawa don samun ingantaccen aiki. . A cikin ainihin samarwa, ana amfani da lokacin dumama kulawa da yawa, kuma ana auna yawan zafin jiki na blank lokacin da aka lalata kayan aiki, da lokacin dumama da ake buƙata don isa ƙayyadadden zafin jiki na dumama da bambancin zafin jiki tsakanin farfajiya da tsakiyar blank. za a iya ƙaddara a ƙarƙashin wani yanayin ƙarfin lantarki. Wannan hanya ita ce manufa don ƙirƙira da aiwatar da stamping tare da babban yawan aiki, wanda zai iya tabbatar da ci gaba da ƙirƙira da aiwatar da hatimi. Siffa ta biyu ita ce sarrafa wutar lantarki gwargwadon yanayin zafi, wanda a zahiri ya dogara ne akan yanayin zafi. Lokacin da sarari ya kai ƙayyadadden zafin jiki na dumama, za a sauke shi nan da nan.

tanderu. Ana amfani da wannan hanyar don ɓangarorin tare da ƙaƙƙarfan buƙatun zafin zafi na ƙarshe, kamar don ƙirƙirar karafa marasa ƙarfe. Gabaɗaya, a cikin induction dumama wanda zafin jiki ke sarrafawa, ƙaramin adadin blanks ne kawai za’a iya dumama a cikin inductor ɗaya, saboda akwai ɗimbin blanks masu dumama a lokaci guda, kuma zafin zafi yana da wahalar sarrafawa.

Lokacin da ƙarfin shigarwar babu komai, yanki mai zafi da ƙarfin ƙarfin saman da ya dace da buƙatun aikace-aikacen, ana iya ƙididdige inductor da ƙididdige shi. Makullin shine don ƙayyade adadin jujjuyawar na’urar induction, daga inda za’a iya ƙididdige ingancin halin yanzu da na lantarki na inductor. , Ƙarfin wutar lantarki COS A da girman ɓangaren ɓangaren induction coil madugu.

Zane da lissafi na inductor ya fi damuwa, kuma akwai abubuwa masu yawa na lissafi. Saboda ana yin wasu zato a cikin tsarin ƙididdigewa, bai yi daidai da ainihin yanayin dumama shigar da shi ba, don haka yana da wahala a ƙididdige sakamako mai inganci. . Wani lokaci akwai juyi da yawa na induction coil, kuma ba za a iya isa ga zafin zafin da ake buƙata ba a cikin ƙayyadadden lokacin dumama; lokacin da adadin jujjuyawar coil induction ya yi ƙanƙanta, zafin dumama ya zarce zafin zafin da ake buƙata a cikin ƙayyadadden lokacin dumama. Ko da yake ana iya ajiye famfo akan coil induction kuma ana iya yin gyare-gyaren da ya dace, wani lokaci saboda ƙayyadaddun tsari, musamman inductor mitar wutar lantarki, bai dace a bar famfo ba. Don irin waɗannan na’urori masu auna firikwensin da ba su cika buƙatun fasaha ba, dole ne a goge su kuma a sake tsara su don kera sababbi. Dangane da shekarun aikin mu, ana samun wasu bayanai masu ma’ana da sigogi, waɗanda ba kawai sauƙaƙe tsarin ƙira da ƙididdiga ba, adana lokacin ƙididdigewa, amma kuma yana ba da ingantaccen sakamakon ƙididdiga.

An gabatar da ka’idoji da yawa waɗanda ya kamata a yi la’akari da su a cikin ƙirar firikwensin kamar haka.

1. Yi amfani da zane-zane don sauƙaƙe lissafi

An jera wasu sakamakon lissafin a cikin ginshiƙi don zaɓin kai tsaye, kamar diamita mara kyau, mita na yanzu, zazzabi mai zafi, bambancin zafin jiki tsakanin saman da tsakiyar sarari da lokacin dumama a cikin Tebura 3-15. Ana iya amfani da wasu ƙwaƙƙwaran bayanai don gudanarwa da hasarar zafin rana yayin shigar da dumama sarari. Asarar zafi mai ƙarfi na silindrical blank shine 10% -15% na ingantaccen ikon dumama mara amfani, kuma asarar zafi na faɗuwar silinda mai fa’ida shine ingantaccen ƙarfin dumama. 15% -25%, wannan lissafin ba zai shafi daidaiton lissafin ba.

2. Zaɓi ƙananan iyakar mita na yanzu

Lokacin da aka ɗora ƙwarƙwarar babur, ana iya zaɓar mitoci biyu na yanzu don diamita mara kyau (duba Tebu 3-15). Ya kamata a zaɓi ƙananan mita na yanzu, saboda mita na yanzu yana da yawa kuma farashin wutar lantarki yana da yawa.

3. Zaɓi ƙarfin lantarki mai ƙima

Tashar wutar lantarki ta inductor tana zabar ƙarfin wutar lantarki don yin cikakken amfani da ƙarfin wutar lantarki, musamman a yanayin dumama mitar wutar lantarki, idan ƙarfin wutar lantarki na inductor ya yi ƙasa da ƙimar ƙarfin wutar lantarki. adadin capacitors da aka yi amfani da su don inganta wutar lantarki cos

4. Matsakaicin wutar lantarki da ƙarfin shigarwa na kayan aiki

Wurin da babu komai yana dumama ci gaba ko a jere. Lokacin da tasha ƙarfin lantarki da aka kawo wa inductor shine “= m, ikon da inductor ke cinyewa ya kasance baya canzawa. Ƙididdiga ta matsakaicin wutar lantarki, ikon shigarwa na kayan aiki kawai yana buƙatar ya zama mafi girma fiye da matsakaicin wutar lantarki. Ana amfani da kayan magnetic blank azaman zagayowar. Nau’in dumama shigar da wutar lantarki, ikon da inductor ke cinyewa yana canzawa tare da lokacin dumama, kuma ƙarfin dumama kafin ma’aunin Curie shine sau 1.5-2 matsakaicin ƙarfin, don haka ikon shigarwa na kayan aikin yakamata ya fi dumama mara kyau kafin Curie. batu. iko.

5. Sarrafa ikon kowane yanki na yanki

Lokacin da aka shigar da blank mai zafi, saboda buƙatun bambance-bambancen zafin jiki tsakanin farfajiya da tsakiyar blank da lokacin dumama, an zaɓi ikon kowane yanki na blank don zama 0.2-0. 05kW/cm2o lokacin zayyana inductor.

6. Zaɓin rashin ƙarfi

Lokacin da blank ɗin ya ɗauki juzu’i da ci gaba da dumama shigar da shi, zafin dumama na blank a cikin firikwensin yana canzawa koyaushe daga ƙasa zuwa babba tare da jagorar axial. Lokacin ƙididdige firikwensin, yakamata a zaɓi juriya na blank bisa ga 100 ~ 200 ° C ƙasa da zafin zafi. ƙimar, sakamakon lissafin zai zama mafi daidai.

7. Zaɓin adadin lokaci na firikwensin mitar wutar lantarki

Za a iya ƙirƙira inductors mitar wutar lantarki azaman lokaci-ɗaya, mataki biyu da mataki uku. Inductor na mitar wutar lantarki guda ɗaya yana da mafi kyawun yanayin dumama, kuma injin mitar wutar lantarki mai kashi uku yana da babban ƙarfin lantarki, wanda wani lokaci yakan fitar da komai daga cikin inductor. Idan inductor na mitar wutar lantarki na lokaci-lokaci yana buƙatar babban wuta, ana buƙatar ƙara ma’aunin ma’auni guda uku a cikin tsarin samar da wutar lantarki don daidaita nauyin wutar lantarki mai matakai uku. Ana iya haɗa inductor mitar wutar lantarki mai mataki uku zuwa wutar lantarki mai kashi uku. Nauyin wutar lantarki mai hawa uku ba zai iya daidaitawa gaba ɗaya ba, kuma ƙarfin wutar lantarki mai kashi uku da kansa ya samar da masana’anta ba ɗaya bane. Lokacin zayyana inductor mitar wutar lantarki, ya kamata a zaɓi mataki-ɗaya ko mataki uku bisa ga girman sarari, nau’in tanderun dumama shigar da aka yi amfani da shi, matakin zafin dumama da girman yawan aiki.

8. Zaɓin hanyar lissafin firikwensin

Saboda nau’ikan nau’ikan inductor, inductor da aka yi amfani da su don dumama shigar da wutar lantarki ba su sanye take da na’urar maganadisu ba (manyan wutar lantarki mai matsakaicin matsakaicin matsakaiciyar wutar lantarki ana sanye take da madubin maganadisu), yayin da inductor na dumama shigar da wutar lantarki ke sanye da dumama. magnetic conductors, don haka A cikin ƙira da lissafin inductor, ana la’akari da cewa inductor ba tare da madubi na maganadisu ba ya ɗauki hanyar lissafin inductance, kuma inductor tare da madubi na maganadisu ya ɗauki hanyar lissafin maganadisu, kuma sakamakon lissafin ya fi daidai. .

9. Yi cikakken amfani da ruwan sanyi na inductor don adana makamashi

Ruwan da ake amfani da shi don sanyaya firikwensin don sanyaya ne kawai kuma bai gurɓata ba. Gabaɗaya, zafin ruwan shigar da ke ƙasa bai wuce 30Y ba, kuma zafin ruwan da ake fitarwa bayan sanyaya shine 50Y. A halin yanzu, yawancin masana’antun suna amfani da ruwan sanyi a wurare dabam dabam. Idan ruwan zafin ya yi girma, za su ƙara ruwan zafin daki don rage zafin ruwan, amma ba a yi amfani da zafin ruwan sanyi ba. Mitar wutar lantarki shigar da wutar lantarki na masana’anta yana da ikon 700kW. Idan ingancin inductor ya kai 70%, za a cire 210kW na zafi da ruwa, kuma yawan ruwan zai zama 9t/h. Domin yin cikakken amfani da ruwan zafi bayan sanyaya inductor, ana iya shigar da ruwan zafi mai sanyaya a cikin taron samar da ruwa a matsayin ruwan gida. Tunda induction dumama tanderu yana ci gaba da aiki a cikin sauyi uku a rana, ana samun ruwan zafi don mutane suyi amfani da sa’o’i 24 a rana a gidan wanka, wanda ke yin cikakken amfani da ruwan sanyaya da makamashin zafi.