site logo

Me yasa keɓaɓɓen kayan aikin yana lalacewa lokacin zafi ta hanyar shigar da kayan aiki?

Me yasa keɓaɓɓen kayan aikin yana lalacewa lokacin zafi ta hanyar shigar da kayan aiki?

The shigo da hardening kayan aiki heats the workpiece very fast, and dumming is uniform, wanda kawai ya haɗu da ƙara amfani da kayan haɗi daban -daban don kashewa. Ta hanyar saurin dumamawa da saurin sanyaya kayan ƙarfe ne don samun madaurin murƙushewa kawai azaman martensite. Za mu iya amfani da hanyoyi daban -daban kawai don sarrafa adadin nakasa, amma matsalar lalacewar kayan aiki ba za a iya kawar da ita gaba ɗaya ba.

1. Ƙirƙira da sarrafawa

Lokacin da aka ƙona kayan aikin ƙarfafawa, kayan aikin zai samar da nakasa daban -daban. Da fatan za a ɗauki hanyoyin da suka dace don hana ta.

Lokacin da ake kera crankshafts, kwararar fiber shine saboda canje -canje a cikin matsayin matsayi. Ana sarrafa wasu sassa kaɗan, amma wasu sassan ana sarrafa su da yawa.

2. Sanyin da ba daidai ba

Idan man da ke kashewa zai iya gudana ko’ina cikin duk kayan aikin, to kowane kayan aikin da sassan a wurare daban -daban na kayan aikin za a iya sanyaya su gaba ɗaya, wanda kuma shine hanya mafi mahimmanci don hana ɓarna na kayan aikin.

Lokacin da sassan sirarar siririn ke ƙaruwa ta hanyar kayan aikin ƙarfafawa, idan mai jefa harshen wuta da shaft ɗin ba a kan layi ɗaya ba kuma nisa daga matsayin fesa ruwa bai dace ba, nakasa zai ƙaru bayan kashewa. Bugu da ƙari don daidaita yanayin sanyaya mara daidaituwa, zaku iya wuce Ƙara don hana nakasawa zuwa matsa.

Uku, matsin lamba

Sassan shaft za su miƙa lokacin da aka ƙona su ta hanyar shigar da kayan aiki na kauri. Idan laushin ba shi da kyau, ko ma idan laushin yana da kyau, sassan za su lanƙwasa kuma su lalace saboda matsin lamba ko tsayi mai tsayi.

Na hudu, tsarin bai dace ba

A cikin tsarin ƙira, ya zama dole a guji sifofin asymmetrical da sassan giciye marasa daidaituwa, da kuma bambancin diamita na mataki don ƙarami kaɗan, da sauƙaƙe sauƙaƙe tare da madaukai madauwari a kusurwoyi.

Biyar, damuwa

Tare da hanyoyin masu zuwa, zamu iya rage naƙasar kayan aikin bayan ƙaddamar da taurin. Kwarewa ya nuna cewa idan an ƙara tsarin zafin zafin zafin jiki zuwa sassan shaft bayan injin, za a iya kawar da damuwar injin ɗin da kuma daidaita madaidaiciya kafin a kashe.