- 23
- Feb
Aikace-aikacen allon rufewa na SMC a filin mota
Farashin SMC allon rufewa a filin mota
Aikace-aikacen allon rufewa na SMC a cikin filin kera motoci:
Abubuwan da ba na ƙarfe ba da ake amfani da su a cikin motoci sun haɗa da robobi, roba, manne mai ɗaukar hoto, kayan gogayya, yadudduka, gilashin da sauran kayan, waɗanda suka haɗa da petrochemical, masana’antar haske, yadi, kayan gini da sauran sassan masana’antu masu alaƙa, don haka ana amfani da kayan da ba na ƙarfe ba a cikin motoci. Yana nuna cikakken ƙarfin tattalin arziki da fasaha na ƙasa, kuma ya haɗa da haɓaka fasaha da damar aikace-aikacen manyan masana’antu masu alaƙa. Fiber fiber na Gilashin Haɓaka Kwamfuta a halin yanzu sunyi amfani da su a cikin motocibililes (GMC), GLC), sake kunna canjin molding (rtm), da kuma hanawa kayan masarufi. Filayen gilashin da aka ƙarfafa robobi da ake amfani da su a cikin motoci sun haɗa da: gilashin fiber ƙarfafa PP, fiber gilashin ƙarfafa PA66 ko PA6, da ƙananan kayan PBT da PPO. Ana amfani da ingantaccen PP don yin injin sanyaya ruwan fanfo, bel na lokaci babba da ƙananan murfi da sauran samfuran, amma wasu samfuran ba su da kyan gani. Saboda lahani kamar shafi na yaƙe-yaƙe, sassan da ba sa aiki a hankali ana maye gurbinsu da filaye na inorganic kamar talc da PP.
An yi amfani da ingantattun kayan PA a cikin motocin fasinja da motocin kasuwanci, kuma ana amfani da su gabaɗaya don yin wasu ƙananan sassa masu aiki, kamar: masu gadin jiki, ƙwanƙolin aminci, haɗaɗɗen goro, ƙwallon ƙafa, masu gadi na sama da na ƙasa, murfin kariya, buɗewa. rike, da dai sauransu, idan ingancin kayan da masana’anta suka zaɓa ba su da tabbas, ana amfani da tsarin samarwa ba daidai ba ko kayan ba a bushe da kyau ba, ɓangaren raunin samfurin zai karye. Yawan shan filastik sabuwar fasaha ce da aka haɓaka a cikin ‘yan shekarun nan. Idan aka kwatanta da nau’ikan simintin simintin gyare-gyare na aluminum, yana da fa’idodin nauyi mai sauƙi, saman ciki mai santsi, ɗaukar girgiza da murfin zafi, da sauransu, don haka ana amfani da shi sosai a cikin motocin waje. Kayayyakin da aka yi amfani da su a ciki duk fiber gilashi ne da aka ƙarfafa PA66 ko PA6, galibi suna amfani da hanyar haɗin kai ko hanyar walƙiya ta girgiza. A halin yanzu, sassan cikin gida da suka dace sun gudanar da bincike a wannan yanki kuma sun sami sakamako na lokaci-lokaci.