site logo

Yadda za a zaɓi katangar da za ta iya jurewa don sassa masu rauni irin su nozzles na allurar bakin bakin siminti?

Yadda za a zaɓi katangar da za ta iya jurewa don sassa masu rauni irin su nozzles na allurar bakin bakin siminti?

A cikin sabon murhun siminti mai bushewa, bakin murhu, bututun allurar gawayi da sauran matsayi suna fama da bayyanannun tasirin zafin zafin jiki, girgizawar ɗumama, lalata da lalacewa, da ingantattun kayan ruɓi masu ƙyalli mara kyau. A ƙarƙashin yanayi na al’ada, masu jure zafin zafi da ƙwanƙwasawa don murhun siminti sun ƙunshi ma’adanai kamar ƙanƙara, mullite, andalusite, da carbide silicon.

CharacteristicsRaunan kayan abu. Refractory ne zuwa kashi calcined refractory da lantarki Fusion bututu kayan aiki. Daga cikin su, ana samun raunin kayan haɗin bututu na lantarki ta hanyar narkar da baƙin ƙarfe oxide ko bauxite a cikin tanderun dumama sannan sanyaya ruwa. Abubuwan da aka haɗa da bututu suna da manyan lu’ulu’u masu ƙyalƙyali, babban dangi, ƙananan ramukan iska da ƙarfi. Calcined refractory yana da ƙananan lu’ulu’u, ramuka da yawa da ƙananan ƙarfi, amma yana da mafi kyawun juriya na zafi. Gabaɗaya, juriya na wuta da juriya na abrasion suna da kyau sosai, amma juriya na girgiza ba shi da kyau, canja wurin zafi yana da kyau, kuma mannewa na fitila mai tsayayya da alkali yana da matukar talauci.

IMG_257

Mullite kuma an kasu kashi biyu: calcined da fused bututu. Daga cikinsu, halayen fuskokin mullite bututu sun fi ƙarfi. Gabaɗaya, mullite yana da halaye na ingantaccen dogaro mai ƙarfi na zafin jiki, babban ƙarfin matsin lamba, juriya mai ƙarfi na damuwa, matsakaicin matakin juriya mai tsananin zafi da ƙarancin canja wurin zafi.

Andalusite yana ɗaya daga cikin ma’adanai a cikin ƙungiyar kyanite. Ma’adanai na Kyanite suna nufin ma’adanai da yawa masu kama da juna tare da tsarin sunadarai Al2O3-SiO2: kyanite, andalusite da sillimanite. Haɗin waɗannan nau’ikan lu’ulu’u shine babban juzu’i, launi mai tsabta da juriya mai kyau. A yayin aiwatar da aikin calcination, suna canzawa zuwa mullite da abubuwan sinadarai tare da babban abun ciki na ruwa sio2, kuma suna tare da haɓaka ƙarar (Kyanite shine 16%~ 18%, andalusite shine 3%~ 5%, sillimanite shine 7%~ 8% ).

Lokacin 1300 ~ 1350 ℃, kyanite yana canzawa zuwa mullite da ƙididdigewa, kuma yana canzawa tare da ƙarar +18%. An ƙuntata cin kyanite saboda ƙaruwa mai yawa. Za a iya amfani da kumburin da ya haifar da canjin kyanite don auna raguwar kayan rufin da ba a tantancewa ba, kuma za a iya amfani da mullite da aka samu don inganta juriya na girgiza ƙwanƙwasa. Koyaya, ƙididdigewa ta hanyar juyawa kyanite ba shi da kyau don juriya na girgizar ƙasa.

A 1400 ° C, andalusite yana canzawa zuwa mullite da babban siliki laminated glass phase, kuma yana canzawa tare da ƙarar +4%. Saboda kumburin ƙarami ne, yana da fa’ida don ƙara yawan amfani da andalusite. Za a iya amfani da kumburin da canje -canje na andalusite ke yi don rage ƙarancin kayan ruɓaɓɓen ruɓi, kuma za a iya amfani da mullite da aka samu don haɓaka juriya na girgiza na abubuwan da ba su dace ba. Bambanci shine cewa babban siliki laminated gilashin lokaci wanda andalusite juyawa yana da ƙarancin ƙarancin layin layi, wanda yana da fa’ida sosai don haɓaka juriya mai ɗorewa na ƙyallen ƙarfe.

1500 ℃, sillimanite ya canza zuwa mullite; ya canza zuwa +8%idan aka kwatanta da jiya. A ka’idar, kumburin da canjin sillimanite ya haifar ana iya amfani da shi don rage ƙarancin kayan ruɓi mai ƙyalƙyali, kuma sakamakon mullite shima yana da fa’ida don haɓaka juriya mai ɗorewa na daskararre.

Sabili da haka, ana amfani da kyanite azaman maganin antiseptik a cikin kayan rufi marasa ƙarfi da matsakaici marasa tsari. andalusite galibi ana amfani dashi azaman maganin kashe ƙwari a cikin matsakaici da manyan kayan rufi marasa ƙyalli. canjin zafin sillimanite ya yi yawa, kuma galibi ba shi da daɗi don ba da haɗin kai tare da ruɓaɓɓen rufi. Aikace -aikacen wakili na faɗaɗa kayan.