site logo

Nazari akan Rayuwar Sabis na Rufin Furnace Narkewar Induction

Bincike akan Rayuwar Sabis na Rushewar Wuta rufi

An zaɓi tanderun narkewar induction azaman kayan aikin narkewa ta masana’antar aluminium na lantarki saboda aikin sa mai sauƙi, ƙarancin narkewa da sauƙin sarrafawa. Saboda ɗan gajeren rayuwar rufin tanderun da yawaitar faruwar abubuwan fashewar tanderun da kuma hukumar asbestos da aka yi amfani da su a cikin aikin shimfida tanderun sun haifar da wata illa ga lafiyar ɗan adam, ya shafi samar da aminci sosai. Don haka, yadda za a tsawaita rayuwar rufin tanderun da zaɓin amintattun kayan tanderun don tabbatar da aminci da kwanciyar hankali na injin narkewar wutar lantarki ya zama batun bincike a cikin masana’antar mitar matsakaici.

Da farko, bari mu magana game da bukatun wannan induction narkewa tanderun ga rufi refractories. A yau za mu fara bincikar kayan raming na magnesia wanda cajin wutar makera Gongyi Hongda ya samar.

① Ya kamata ya sami isasshen refractoriness. Refractoriness na rufin abu don smelting simintin ƙarfe ya kamata ya zama mafi girma fiye da 1650 ~ 1700C, kuma taushi zafin jiki ya zama mafi girma fiye da 1650C;

② Kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai, babu hydrolysis da bambanci a ƙananan zafin jiki, da wuya a rushewa da ragewa a babban zafin jiki, da wuya a samar da halayen jiki da na sinadaran tare da ruwa mai ƙarfe na ƙarfe, slag, additives, da dai sauransu a lokacin aikin smelting, da kuma samar da reactants metallurgical;

③Kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal, ƙaramin haɓaka haɓaka haɓakar thermal, ci gaba da canje-canje a cikin zafin jiki na rufin tanderun, babu fasa saboda dumama mara daidaituwa, ƙarar barga, kuma babu faɗaɗa tashin hankali da ƙanƙancewa don lalata rufin tanderun;

④ Kyakkyawan kayan aikin injiniya, na iya jure wa tasirin cajin caji a ƙananan zafin jiki, da tsayayya da matsa lamba na ruwa mai ƙarfi da ƙarfin lantarki mai ƙarfi a babban zafin jiki. Zai iya sa juriya da lalata zafi a ƙarƙashin ci gaba da zazzage ruwan gami;

⑤ Kyakkyawan aikin haɓakawa, rufin tanderun ba ya gudanar da wutar lantarki a ƙananan zafin jiki da kuma yawan zafin jiki, in ba haka ba zubar da gajeren lokaci zai haifar da haɗari mai tsanani;

⑥ Kyakkyawan aikin knotting, sauƙin gyarawa da aikin sintering, daidaitaccen knotting da kiyayewa, da kayan ya kamata a siya cikin sauƙi a kasuwa.

Gabaɗaya, an taƙaita shi a matsayin abubuwa kamar haka:

1: Tasirin kayan rufin tanderu akan shekarun tanderun. Zaɓin kayan rufi na murhu dole ne ya dace da kaddarorin kayan ƙarfe da aka narke, kazalika da farashi da aiki.

2: Tasirin tsarin kulli a ginin makera. Bayan zaɓin cajin, yanke shawarar bushe ko rigar ramming, nau’in caji, abun da ke ciki, ɗaure, mai ƙarfi, da sauransu, sannan ƙayyade tsarin ramming.

3: Tasirin tsarin aiki na narkewa, irin su yanayin rufin tanderun, hanyar buɗe wutar lantarki, yanayin zafi da lokacin zafi mai zafi, tasirin recarburizer, da ƙaddamarwar slagging.

4: Tasirin kiyayewa