- 29
- Sep
Magnesia alumina tubalin
Magnesia alumina tubalin
Ana yin tubalin alumina na magnesia mai inganci da kusan 8%tsarkakakken Al2O3 lafiya foda ko babban alumina bauxite (Al2O3> 78%, SiO2 <20%, ƙaramin adadin Fe2O3 da sauran ƙazanta), ta amfani da sulfite ruwa mai ɓarna na ɓoyayyen ɓoyayyiya azaman mai ɗaurewa, samfuran ƙyalli na alkaline waɗanda aka yi ta hanyar haɗawa, haɗawa, watsa labarai, bushewa, harbe -harbe da sauran matakai.
Abubuwan magnesium oxide a cikin tubalin alumina na magnesia kusan 85%. Abubuwan da ke cikin alumina shine 5% zuwa 10%, ainihin abin ƙyama tare da periclase a matsayin babban matakin crystal da magnesia-aluminum spinel a matsayin matakin crystal na biyu (azaman babban lokacin ɗaurin). Bayyanar porosity gabaɗaya shine 15-18%. A coefficient na thermal fadada ne 10.6 × 10-6/° C. Tsarin juriya na zafi ya fi na tubalin magnesia daidai. Saboda ana rarraba spinel na aluminium tare da maɗaukakiyar narkewa a cikin matrix, ƙarfin zafin zafinsa ya fi girma, kuma zafin zafin farawa na laushi yana sama da 1580 ° C. Har ila yau, juriya na slag ya fi kyau. Gabaɗaya, ana amfani da magnesia mai ƙyalƙyali mai ƙyalƙyali azaman ƙaramin abu, kuma ana ƙara foda mai kyau wanda aka haɗa da magnesia da bauxite ko ƙona bauxite clinker ko alumina na masana’antu a cikin wani gwargwado, kuma ana samun ta ta hanyar haɗawa, kafa da harbe-harbe.
1. Ana iya yin tubalin alumina na Magnesia ta ƙara 5-10% Al2O3 zuwa magnesia da aka ƙone. Ana ƙara A12O3 a cikin foda mai kyau a cikin nau’in alumina na masana’antu ko babban allurar bauxite clinker.
2. Idan an gabatar da Al2O3 tare da ƙasa mai ƙarfi na alumina, dole ne ya gabatar da ƙazanta kamar SiO2 a lokaci guda, don haka rage raguwa da ƙarfin zafin samfurin. Don haka, adadin alumina da aka ƙara bai kamata ya yi yawa ba.
3. Sigogin tsari don kera tubalin alumina na magnesia sun yi kama da na tubalin magnesia. Kawai cewa zafin zafin yana gaba ɗaya sama da zafin zafin bulon magnesia ta 30-50 ° C, ya kai 1750-1800 ° C.
Tubalan alumina na Magnesia suna da halaye masu zuwa:
1. Magnesia alumina tubalin suna da kwanciyar hankali mai ɗorewar zafi kuma suna iya jure sanyaya ruwa sau 20-25 ko ma sama da haka. Wannan shine babban fa’idar sa. Tubalan alumina na Magnesia suna da kwanciyar hankali mai ɗorewa. Dukansu magnesia alumina spinel da periclase suna cikin tsarin kristal mai siffar sukari. Fadadawar zafi tare da kowane madaidaicin madaidaicin crystal iri ɗaya ne, don haka faɗaɗawa da ƙuntatawa duka lokacin zafin jiki yana canzawa. Ya fi daidaituwa kuma yana haifar da ƙarancin damuwar zafi.
2. Manyan kadarorin magnesia alumina tubalin ma sun fi ɗan ƙarfi ƙarfi fiye da na magnesia tubalin. Saboda maɗaukakiyar narkewa na magnesia-aluminum spinel da kanta, nauyin zafin taushin nauyin bulo na magnesia-aluminium ya fi na tubalin magnesia, isa 1620 ~ 1690 ℃.
3. Tsarin sunadarai na tubalin magnesia-aluminium ya bambanta da kayan albarkatu daban-daban, gaba ɗaya MgO> 81%, Al2O3 8.7%, SiO2 <6.0%, CaO <1.5%, Fe2O3 <1.0%.
4. Haɗin ma’adinai na magnesia alumina tubalin. A cikin abun da ke cikin ma’adinai, babban crystal shine periclase, kuma matrix ɗin ya ƙunshi magnesium ferrite, forsterite, forsterite da magnesia spinel.
5. The refractoriness da load softening zazzabi na magnesia alumina tubalin. A cikin tubalin alumina na magnesia, lu’ulu’u na periclase da magnesia alumina spinel suna samar da tsarin cibiyar sadarwa. Kodayake ƙaramin ƙarancin ƙazantattun abubuwan narkewa suna cike a cikin ɓoyayyun tsarin cibiyar sadarwa, tsarin cibiyar sadarwa har yanzu Yana da ikon tsayayya da babban zafin jiki da nauyi, don haka ƙanƙancewa da ɗaukar zafin zafin zafin magnesia alumina tubalin yana da girma, da refractoriness iya isa 2100 ℃, da kuma kaya softening zafin jiki ne 1570 ℃.
6. The thermal fadada da thermal kwanciyar hankali na magnesia-aluminum tubali. Saboda daidaiton faɗaɗawar linzamin na magnesia-aluminum spinel ƙarami ne, maƙasudin faɗaɗa layin na magnesia-aluminum tubali kaɗan ne. A cikin kewayon 20 ~ 1000 ℃, madaidaicin faɗaɗa madaidaiciyar magnesia alumina bulo shine kawai 10.6 × 10-6 ℃ -1. Saboda magnesia alumina spinel tana taka rawa wajen haɓaka juriya mai ɗorewa a cikin bulo, bulo ɗin magnesia alumina yana da mafi kyawun juriya na girgiza, kuma adadin sanyaya ruwa ya ninka sau 20.
7. Tsayayyar slag na tubalin magnesia-aluminum. Saboda tubalin magnesia-aluminium yana da yawa da ƙarancin porosity, periclase yana kewaye da magnesia-aluminum spinel, kuma AI2O3 shine oxide na tsaka tsaki, don haka tubalin magnesia-aluminum Ƙarfin yin tsayayya da gurɓataccen acid da ɓarna slag alkaline yana da ƙarfi.
Ikon magnesia alumina tubalin don kare ƙwayoyin periclase daga yashewar slag yana da ƙarfi fiye da na forsterite, don haka ƙarfin ƙarfe magnesia alumina don tsayayya da alkaline slag da baƙin ƙarfe oxide slag yana ƙarfafawa.
Bricks na Magnesia-alumina suna da kyawawan kaddarorin da aka ambata a sama, don haka an yi amfani da su azaman kayan masonry don rufin murhun murhun zafi mai zafi kamar ƙarfe-ƙarfe na murhu da murhun reverberatory, kuma sun cimma sakamakon tsawaita rayuwar wutar makera. Babbar murhun buɗe wuta na iya kaiwa kusan tanda 300, kuma matsakaici da ƙaramin murhu yana da tanderu sama da 1000.